Cả nhà ơi kiu' kiu'...

Mình theo dõi diễn đàn một thời gian rồi nhưng nay mới reg nick, và rất mong có được sự trợ giúp của mọi người, mình đang bối rối quá.

Đã có ai từng cảm thấy một người là mr/mis right của mình ngay sau 5' đầu tiếp xúc chưa? mình mới trải qua cảm giác đó. Thật không thể tin được, ở tuổi của mình, trải qua một số mối quan hệ không đầu không cuối, và mình chưa từng hình dung được rốt cuộc ty thực sự cảm giác nó thế nào. :-S

Mình 25 tuổi, mọi thứ đều bình thường, từ ngoại hình, công việc, học vấn, tính cách...nói chung không có gì nổi bật lắm. Mình cũng từng có vài người thích và theo đuổi, nhưng mình không cảm nhận được sự đồng điệu với những người ấy nên mối quan hệ chưa đi tới đâu. Thời gian gần đây đang có suy nghĩ là nếu cứ thế này chắc mình độc thân mất, và mình rất sợ độc thân. Mình hiểu rất rõ cảm giác đơn độc và phải một mình đương đầu với mọi thứ vì mình học và làm xa nhà, nên luôn hy vọng tìm được một người cùng chia sẻ cuộc sống, cùng đi qua mỗi ngày nắng mưa. Tuy nhiên mình cũng không suy nghĩ quá nhiều về vấn đề này, mình luôn nghĩ mọi việc đều cần có chữ "duyện".

Cho tới mấy hôm trước, mình bị ngã xe, bị nhẹ thôi nhưng về nhà chân đau quá nên hôm sau mình đi bệnh viện kiểm tra. Ở viện, có 1 bác sĩ cầm kết quả trả mình và hỏi mình có phải quê ở xyz không, mình bất ngờ quá. Bác sĩ cao lớn, nụ cười thật hiền và thật sáng, rất thân thiện, chỉ có điều gọi mình là chị. :((

Bạn ấy nói là học cùng trường cấp 3, sau mình 1 khóa, ở cách nhà mình không xa...mình cứ ngạc nhiên mãi là sao mình không biết bạn ấy mà bạn ấy lại biết mình. Bạn ấy với vẻ mặt rất lém lỉnh nói rằng "em biết chị nhưng chị sao biết em được"...thật là vô cùng ấn tượng. Mình ấn tượng tất cả về bạn ấy, trong vô thức mình cảm nhận bạn ấy đúng phóc mẫu hình tượng mình thích.

Tuy nhiên lúc ấy bạn ấy có vẻ bận nên chỉ trò chuyện được một chút. Mình còn chưa kịp biết tên bạn ấy, chỉ biết địa chỉ nhà ở quê, và cũng chưa trao đổi được kênh liên lạc gì cả.:-S

Về nhà rồi mà hình ảnh về nụ cười của bạn ấy cứ quanh quẩn trong đầu, tuy nhiên mình không nghĩ là mình có cơ hội gì cả. Nhưng...

Tối mình lướt fb, mình nhận ra fb của bạn ấy qua fb của một người bạn...mình điêu đứng mất mấy phút mọi người ạ :Embarrassment:

Click vào fb của bạn ấy mà tay mình cứ run run...

Chính xác là bạn ấy rồi, những bức ảnh cũng vẫn nụ cười tỏa nắng, không thật đẹp trai nhưng nhìn rất..rất...có điều gì đó..rất bình yên và tin tưởng. friends hơn 1k , người thân thiện mà, buồn mất mấy giây vì nghĩ có lẽ bạn ấy thân thiện với tất cả mọi người nên mình cũng ko để lại ấn tượng ji với bạn ấy.

Xem ảnh thấy bạn ấy để avt và cover với các bạn nữ khác, hầu hết là bạn học và bạn gần nhà, mình nhận ra mấy bạn kia. Tuy nhiên trong cmt của 1 bạn nào đấy troll bạn ấy là "m thế mà sao em N em ấy có thể yêu" hic, hình như bạn ấy đã có ny..buồn từ hôm đó tới nay.

Nếu quả thật bạn ấy có ny rồi thì thôi đành vậy, nhưng mình vẫn cố níu kéo chút hy vọng. Có ai có ny rồi mà để avt và cover chụp riêng với bạn khác không hả mọi người? Mình có nên add fb và làm quen không? Nếu làm quen thì nên bắt đầu thế nào? Mọi người quân sư cho mình đi, mình cảm ơn nhiều lắm í.@};-