Xin chào các bạn, mình đã theo dõi diễn đàn này và cũng đã đọc nhiều tâm sự của các bạn. Nhưng tới hôm nay mình rất buốn, và rất cần thật nhiều lời khuyên, mình kg biết mình sao nữa.. Nên hôm nay mình đã tạo tài khoản, và mong muốn lời khuyên thích hợp nhất giành cho mình...

Mình và anh ấy quen nhau qua một chuyến đi chơi ( lúc đó là khoảng tháng 7) .., trong suốt chuyến đi thì anh ấy vs mình chỉ nói chuyện qua loa. Tới khi về nhà rùi thì mình và anh ấy có liên lạc qua facebook nhưng nói chuyện vs nhau cũng kg nhiều. Rùi ảnh rũ mình cuối tuần gặp nhau ăn uống. Thí cứ đi như vậy đc hơn 2 tháng mình cũng có cảm tình vs anh ấy, và anh ấy cũng thế. Và anh ấy tỏ tình( anh ấy tỏ tình vs mình khoảng cuối tháng 9). Nhưng anh ấy tỏ tình nhưng kg hề giống ng khác, anh ấy chỉ nói là" anh có cảm tình vs em, và em cũng có cảm tình vs anh, thì chúng ta cứ wen nhau". Rùi mình cũng vui lắm, nhưng được 1 thời gian sau thì càng ngày mình càng thắc mắc, sao anh ấy kg nói yêu mình ? Vì bt con trai tỏ tình vs con gái thì ai cũng sẽ nói, " anh thích em, hoặc anh yêu em ". Và mình cũng là 1 cô gái cũng có lòng tự trọng, mình thấy ảnh luôn nói có cảm tình, nên mình cũng kg bao giờ nói từ thix hoặc yêu ảnh , nhưng rùi tới khoảng tháng 11 thì thật sự mình rất hạnh phúc, vì ảnh nói " anh yêu em ", và mình cũng đáp trả lại ảnh bằng tình cảm chân thành của mình. Anh ấy thật sự là một con người rất tốt, anh ấy kg hút thuốc, kg uống rượu, kg cờ bạc, bề ngoài anh ấy cũng rất là bảnh trau và dễ thương, và mình cũng rất là khâm phúc ảnh, vì anh ấy còn biết đàn guitar và piano, mà kg phải anh ấy đi học, mà tất cả là tự mò. Mìnht hật sự rất ấn tượng, và có 1 phần hâm mộ anh ấy, và càng yêu anh ấy nhiều hơn. Và đặc biệt anh ấy rất chú trọng sức khỏe. Anh ấy rất tôn trọng mình, anh ấy kg bao giờ vượt quá giới hạn vs mình, mặc dù cũng có những cử chỉ nhạy cảm vs mình, nhưng anh ấy kg bào giờ vượt rào, vì mình kg thích như thế, và anh ấy tôn trọng điều đó. Thậm chí, có nhiều lúc tụi mình vào khách sạn vs nhau, nhưng cũng chỉ dừng lại mức độ nhất định, kg bao giờ vượt quá ranh giới đó. Mình muốn nói cho các bạn biết thêm, thật sự là bản thân mình cũng kg có sức khỏe mình kg tiện nói ra ở đây. Anh nói là anh tôn trọng em, và nhất là vấn đề sức khỏe của em,nếu có gì thì anh rất là lo cho em,nên chúng mình chỉ tới đây thoy, và em vs ảnh ôm ấp nhau va tâm sự vs nhau trên giường và có một chút nhạy cảm nhưng kg vượt rào. Một thời gian đầu, thật sự,mình thấy rất là hạng phúc,hạnh phúc vs tất cả gì mình đang có. Và những dịp lễ mình đều tự tay làm những tấp thiệp và quá tặng cho ảnh. Còn ảnh thì mặc dù ban ngày đi làm, nên ảnh sắp xếp thời gian nào đó, đi mua những cái áo,xếp vào hộp quà tặng mình. và vẫn giành thời gian, mỗi buổi tối lên chat vs mình từ 22h đến 23h, còn trước đó là ảnh tập đàn, và tối thứ 7 và có khi nguyên ngày chủ nhật là ảnh đi chơi vs mình. Nói chung là 1 tuần ảnh sẽ giành ra 4 ngày để gặp mình t7,vs2 chủ nhật là đi chơi. Còn có thể bất cứ ngày nào trong tuần tối nào ảnh rãnh, là ảnh sẽ sang chơi vs mình từ 8h đến 10h, rùi anh về.còn mấy ngày còn lại là buổi tối ảnh chat vs mình. Ban ngày thì ảnh làm việc nhưng ảnh vẫn nt và gọi đt hỏi thăm mình. Và mọi chuyện vẫn rất là hạnh phúc. Cho đến thời điểm 2,3 tháng gần đây. Kg hiểu sao, mình lại cảm thấy ảnh kg yêu mình nữa, mình cảm thấy rất là mệt mõi, mặc dù t7 và chủ nhật ảnh vẫn giành thời gian ra đi chơi vs mình. Nhưng thời gian ảnh qua nhà mình chơi kg còn nữa, anh ấy nói vs mình" hay là 1 tuần gặp 3 ngày thoy.. mình thật sự rất bùn, nhưng mình cũng đồng ý,vì thời gian này ba mẹ ảnh từ bên mỹ về, và công việc của ảnh nữa, mình rất là thông cảm, nhưng bùn lắm. Rùi 1 thời gian sau nữa, ảnh lại nôm na" hay là mình gặp nhau 2 buổi cuối tuần đc rùi, vì anh thấy gặp nhau nhìu cũng kg có chuyện gì để nói,vì thực tế là thế, gặp ít lại càng hay", mình cũng rất là buồn, nhưgn rùi tụi mình vẫn gặp nhau 3 ngày 1 tuần kg thay đổi.Rồi tới ngày lể valentine mình chuẩn bị quà cho ảnh, tự tay làm thiệp,rùi tự tay làm những món đồ dễ thương tặng ảnh,và mình lấy 1 chậu cây mình nhét cái vòng đôi xuống dưới đáy chậu, rùi mình đổ đầy socola lên tên,tối đó mình tặng ảnh, mình dặn anh là tối anh nhớ về đổ socola ra nhé.Vì mình muốn ảnh bất ngờ nên nói qua nói lại, nhưng vì sáng mai ảnh có chuyến đi chơi xa, nên ảnh về chuẩn bị đồ đạc nên ảnh kg có thời gian đổ ra, và cuối cùng ảnh kg biết.., mình thông cảm, mình đành đợi ảnh đi chơi về rùi đổ ra vậy..rùi tới khi ảnh về ảnh đổ ra... thì mình thấy ảnh cũng kg đả động gì, mình hỏi thì ảnh nói " anh thấy rùi, mà anh wên nói, mấy lần định nói vs em ", rùi ảnh nói " có vòng đôi của anh vs em rùi, em còn mua làm gì", mình trả lời" em muốn mua để đeo thay đổi mà", rùi anh ấy nói anh đeo kg vừa tay .. mình bùn nên cũng kg sao cho qua, nhưng thật sự bùn lắm các bạn à. À, mình wên, torng thời gian ảnh đi chơi.. mình cũng ở nhà làm thêm món quà, nhưng kg phải là mình tự tay làm.. vì chỉ là mình đi vs bạn đi qua thấy đẹp và mua 1 cặp nhẫn đôi.. và mình cũng muốn gây bất ngờ nên mình mau thêm 1 cái hộp bằng gỗ, nhưng cái đó la 2hộp bí mật, muốn biết nó mở ra sao thì phải mò mẫm. Rùi mình về mình mò, mình mở ra, rùi mình nhét cặp nhẫn vào hộp, và tới khi ảnh đi chơi về mình tặng ảnh. Rùi ảnh kêu mình chỉ ảnh mở, mình nhất quyết kg chỉ..ảnh đồng ý, rùi ảnh về ảnh tự mò mẫm. Nhưng rùi đến lúc mà mình nghe ảnh nói về vụ cái vòng ở trển rùi ảnh nói là ảnh kg thích đồ kim loại ảnh chỉ thích đồ da thoy, nên em phải tinh ý một chút, rùi bỗng nhiên mình kg thích ảnh mở cái hộp gỗ nữa.. rùi mình cũng im lặng, và rùi đến mấy ngày hôm sau thì mình dò hỏi anh mở đc chưa, vì thật sự mình sợ ảnh mở ra thì thấy nhẫn mà ảnh lại kg thix đồ kim loại, nhưng 1 phần mình cũng muốn ảnh mở ra chưa, mình cũng tò mò.. thì ảnh nói anh kg mở đc, rùi mình kêu anh đừng mở, vì mình thấy anh nc có vẻ bực mình, rùi anh nói anh bận tí, anh kg mở đc là anh kg ngủ đc..rùi mình nt cho ảnh, kêu anh đừng mở, em kg thix vì món quà mà anh kg ngủ hay mệt mõi vậy đâu.. rùi ảnh kg trả lời mình,Rui mình vs ảnh cãi nhau.Ảnh nói là" em biết anh bận rộn vậy, em còn tặng mấy món quà như thế này"... Thật sự mình cảm thấy vô cùng tự ải, và bùn bực, vì thấy quà mình tặng kg đc tôn trọng, và mình suy nghĩ" bình thường 2 ng yêu nhau, đồ ng con gai toàn tâm chuẩn bị, thì dù ra sao ng con trai cũng thix hết, và mình thấy bản thân mình cũng thế, ảnh tặng mình cái gì mình cũng thix cả.. mặc dù đúng là ảnh rất hiểu rõ sở thix của mình, và ảnh đi mua cho mình lựa nguyên ngày mua nhưng món đồ hợp ý.. mìnhr ất cảm động, nhưng dù món quà ra soa mình cũng thix. Và mình thì chỉ muốn tặng món quà ý nghĩa, thì ảnh nói mình trẻ con.. rùi em nên suy nghĩ, và nên nhạy cảm, rùi những cái em làm chỉ thix hợp vs những tình yêu của trẻ con còn đi học,mà mình thì lại khoái sự lãng mạn, rùi ảnh kêu mình nên thực tế, đừng nên mơ mộng trong chuyện tình cảm nhìu quá, rùi thì tụi mình cứ nc qua lại như thế, rùi thật sự mình rất bùn nhưng mình yêu ảnh lắm, nên mình cũng đành vậy, và mình đành nói" thoy thì mình làm vậy nha, thứ 7 này anh chở em đi học về, rùi em chỉ anh mở nha", anh ấy đồng ý.. và rùi tụi mình làm hòa, rùi lại tình cảm như bình thường,ôm rùi hun nhau bình thường. Mình cứ ngỡ thứ 7 này ảnh sẽ đem cho mình chỉ cách ảnh mở.. nhưng kg..tới t7 này ảnh kg đả động gì tới nữa... thật sự mình kg thix mở cái đó ra, nhưng 1 phần mình thấy.. cuộc nói chuyện của mình vs ảnh.. kg có ý nghĩa gì, và cả món quà đó nữa.. nhưng mình cũng im lặng, rùi mình suy nghĩ nhiếu lắm, rất nhiều.. hay là ảnh kg yêu mình hả các bạn.. mình sợ ảnh thương hại mình.. vì 1 phần sức khỏe mình kg tốt ??? Nên ảnh sẽ đợi đến lúc sức khỏe mình tốt rùi.. thì ảnh sẽ nói...Mình rất bùn bã và mệt mõi, nên nhìu lúc mình vs anh ấy rất hay cãi nhau, cứ 1 tuần là cãi nhau 1,2 lần. Nhưng rùi có lúc mình rất mệt mõi, mình nt cho ảnh" kg biết chừng nào anh mới hiểu điều em muốn nói", thìa ảnh gọi đt lại, nc vs mình, mình nói là" hay là mình đừng nên gặp nhau nữa, vì em thấy gặp nhìu thì cãi nhau, và em cũng cần có khoảng thời gian định thần lại, để kg còn cuộc cãi vã gây nên mệt mõi nữa, và em nghĩ anh cũng cần thời gian suy nghĩ về là anh có yêu em hay kg?, em chỉ sợ anh hiểu lầm thoy,sợ đối vs anh anh lầm lẫn tình yêu " rùi ảnh nói chuyện vs mình rất là lâu " ảnh nói là thì mình sẽ gặp nhau ít lại nhưng em phải hứa là mình vẫn phải nt cho nhau, hỏi han nhau, rùi ảnh nói về vấn đề tình yêu, thì anh kg trả lời cho em được liền, có thể mấy tháng sau, hoặc 1 năm mấy nữa, thì anh mới có thể trả lời cho em" rùi sau đó mình vs ảnh lại nc rất lâu nữa rùi tí ảnh nói" mà bây giờ cũng trễ rùi, em nên đi ngủ, mai gặp rùi em vs anh nc về vấn đề này tiếp." Thú thật vs các bạn, là mình sợ lắm, mình sợ gặp ảnh, lỡ ảnh suy nghĩ đc kg phải là tình yêu rùi chia tay, nên mình sợ gặp ảnh nhìu sẽ tạo thêm nhỉu kỷ niệm vs ảnh. rùi mình cũng nói ảnh thế, ảnh nói" em đừng lo, anh kg như thế đâu, kg có chuyện đó xảy ra đâu, ngày mai gặp nhau nhé, nhưng anh gặp em kg phải lg để nói hay giải thix, mà mai gặp nhau để chúng minh gần nhau, nc vui vẻ vs nhau, w6en hết mọi chuyện bùn,để xích lại gần nhau hơn ", rùi mình củng đồng ý mai gặp ảnh.. rùi mọi chuyện vẫn cứ thế các bạn à... dù anh ấy ôm mình,.. siết chặt lấy mình, hay hôn mình,.. say đắm hay nụ hôn tơi đâu, kg hiểu sao mình kg thể cảm thấy tình yêu của ảnh chạm tới mình, mình buốn lắm.. có lúc mình tâm sự vs bạn mình. thì bạn mình nói" con nít cũng còn phân biệt đc ng yêu nó và ng kg yêu nó" . Nên mình càng lung lay nhìu hơn, trời đất như sụp đổ vậy, nhìu l1uc mình suy nghĩ.. chắc ảnh thương hại mình nên mới thế..,vì sức khỏe của mình.. Và có lúc mình nghe chị họ mình nói. ( chị họ là bạn lâu năm của ảnh) Mà chị họ kg nói vs mình mà nói vs ảnh ruột của mình, anh mình về kể lại cho mẹ mình, mẹ mình kể lại" Thèn đó kg phải là tốt bình thường, là một người rất là tốt ". Mình sợ từ tốt đó, mặc dù, kg cần nghe thế thì mình vẫn biết ảnh là con người tốt, nhưng nhờ vậy mà mình càng khẳng định hơn. Có lúc mình đem chuyện này tâm sự vs mẹ mình, thì mẹ mình nói là" con đâu có gì để cho nó lợi dụng, mà nó tốt vs con. Và đâu phải ai nó cũng tốt. Mẹ thấy thì nó chĩ tốt có mình con thoy. Mình thấy cũng đúng vì ngay cả sức khỏe của mình ảnh cũng biết và anh kg ngại, kg bõ mình. Mình muốn nói thật vs các bạn, mặc dù bề ngoài mình rất xinh, và cũng nhiều ng để ý, thậm chí mình cũng hay tham gia làm model, nhưng thật sự, sức khỏe mình kg tốt, cho đến tháng 7 này mình mới lên bàn mổ, thì mình mới khỏe lại. Và vấn đế thứ 2 ở đây, mặc dù mình đẹp , cao ráo, nhưng vòng 1 mình kg có, mình rất bùn.. ảnh cũng biết, và có lúc mình cũng nói sau này sẽ đi pttm v1, thì ảnh cũng kếu ảnh ủng hộ mình hết mình. Thật sự khi các bạn nghe thế, thì bạn sẽ nghĩ, mình hạnh phúc, kg biết hưởng, mà suốt ngày nghĩ ngợi. Kg biết có phải do mình được nuông chiều từ nhõ, nên suốt ngày đâm ra nghĩ bậy kg ?, Hằng ngày ảnh chat vs mình từ 22h~>23h, rùi ảnh đi ngủ. Mình nói vs ảnh là mình nên gặp nhau cuối tuần thoy, thì ảnh cũng làm theo. Nhưng mà mẹ mình có lúc nói,sao mẹ thấy, hùi đó bạn mẹ cũng thế, nhưng thèn này nó yêu quá, làm cách mấy thì cũng qua cho bằng đc, để gặp cho thõa nỗi nhớ. Mình nghe mẹ nói thế, thì mình chống chế, nếu ảnh qua, thì ảnh kg tôn trọng con. Nhưng thật lòng.. tại sao ảnh lại kg như thế ? Vì nếu yêu mình thì đã giống như mẹ nói rùi...Rùi những cài suy nghĩ cứ lượn qua lượn lại, mình bùn và rất là suy sụp. Và cho đến thứ 5 tuần trước, mình xì trét thật sự, tối hôm trước, mình và anh cãi vã.. sáng hôm sau lại cãi.. mình mệt mõi, và mình suy nghĩ, thoy thì chia tay, vì mình cứ như thế,, thì anh mệt mõi, và mình cũng thế, kg tốt cho cả 2, mình khóc nhìu lắm.. nhưng mình vẫn gọi đt mình nc vs ảnh" mình nói là em nghĩ mình đừng nên wen nhau nữa" .. Nhưng rùi thì mọi chuyện đâu lại vào đấy, ảnh gọi đt lại cho mình, nc và tâm sự, rùi an ủi,rùi xin lỗi mình, mình thấy an ủi, nhẹ lòng bớt vì cũng được giải tỏa 1 tí,nên rùi cũng qua, mình vs ảnh lại đùa nhau qua lại, rùi ảnh hỏi han mình. RÙi còn hỏi mình mẹ đưa em đi siêu thị mua đồ ăn sáng chưa ?, rùi kêu để cuối tuần này anh chở em đi " Mình cũng thấy nhe lòng và đở 1 tí, nhưng kg đc bao lâu các bạn à? Vì mình thấy tất cả.. những dòng tin nhắn, hỏi han, hay cuộc đt của ảnh, mình đều thấy rập khuôn, như là đã được sắp xếp, và đều đc ảnh áp dụng thực tế vào, mắc dù mình biết tính ảnh rất là kĩ, giờ nào ra giờ đó, làm gì ra làm đó, nhưng chẳng lẽ trong chuyện tình cảm cũng vậy sao ? Và mình thấy, mình như là tính yêu đối vs ảnh là vậy, và có rất nhiều thứ wan trọng khác ngoài mình, mình thấy mình rất là nhõ bé... mặc dù mình biết... nếu ảnh đọc được, có thể ảnh sẽ rất tổn thương, hoắc bùn, nhưng mình xin các bạn.. hãy cho mình lới khuyên giải, hướng cho mình 1 lời suy nghĩ khácm vì mình cảm thấy, m2inh đã rất cố gắng, mình muốn tạo sự lãng mạn cho tình yêu, muốn hâm nóng, thì anh ấy lại thực tế.. mình cảm thấy mình kg biết, mình nên làm gì, tâm sự thì cũng đã tâm sự vs ảnh hết rùi. Nhưng chẳng lẽ mình phải nói vs ảnh.. mình ghen tị vs tất cả những g2i torng cuộc sống của anh. ghen tị cách anh muốn enjoy cuộc đời này và công việc hơn là bên em, hơn là món quà của em. Nhiều lúc mình cũng biết chắc do mình tiểu thư , được nuông chiều từ nhõ, nên muốn tất cả xoay quanh mình. Nhưng mình kg biết làm sao.. đề mình kg thể suy nghĩ.. và đề mình chắc chắn ảnh có yêu mình kg, đề mình tìm cách khác đề cố gắng trong chuyện tình cảm.. mình kg muốn mất anh ấy tí nào. Mình yêu anh ấy thật sự rất nhiều, nhưng mình sỡ có lúc mình mệt mõi quá.. mình sẽ lại gây ra nhìu chuyện.. làm sức mẻ tình cảm.. làm anh ấy cũng mệt mõi, và lại muốn chia tay... Làm ơn giúp mình với ... mình hoang mang vì strét lắm.. Tks vì các bạn đã đọc...