Một buổi sáng cuối tuần tại vùng quê khá yên tĩnh..., sau 3 đêm hầu như k ngủ và quyết định viết một cái gì đó cho lòng bớt u sầu (k biết có bớt đc chút nào k?).:RaisedEye

Mình và cô ấy quen nhau đc hơn 4 năm, tình cảm dành cho cô ấy của mình là rất thật lòng, mình yêu bằng tất cả con tim, k hề so đo tính toán về bất kỳ mặt nào. Cô ấy có lẽ cũng vậy. Ba mẹ biết chuyện cách đây 1 năm và đã gặp mặt gia đình cô ấy.:Straightf:

Mẹ mình và một số người quen k chấp nhận e với nhiều lý do, trong đó có lý do là nhìn e k có hậu và có phần... ăn chơi:Worried:, nhưng mình vẫn dùng đủ mọi lý lẽ để biện minh, và nếu tiếp tục như vầy thì mình cũng có cách để cưới e. Phần e thì rất buồn, và k thấy tương lai cho cuộc tình của tụi mình, mình cũng đã giải thích hết lời, và hứa sẽ làm hết sức để cưới. Và 2 đứa cũng k thể nào xa nhau, tụi mình vẫn tiếp tục yêu và "yêu" như chẳng có chuyện gì xảy ra.:Straightf:

Cách đây 3 ngày, mình tình cờ phát hiện những đoạn chát với tất cả mọi người trong 3 tháng gần đây trong yahoo chat của e. E và con bạn thân (cũng đã có bf) mà e hay chơi (nó dưới Thủ Đức, e trên SG) hay đi nhậu, karaoke, và đi bar với 2 thằng mà mình k hề hay biết:Angry:, 1 thằng là bạn cấp 2 ngoài quê e vào đây đang học liên thông ở TĐ và thằng kia là bạn nó, mình cũng có hơi nghi ngờ qua cách nhắn tin có sự thay đổi về câu chữ của e, nhưng mình tin nên vẫn bỏ qua điều này, chúng nó có ôm hôn nhau, nói xấu mình sau lưng, và vẫn chẳng hề có một chút áy náy với bf, dù chỉ là một chút nhỏ thôi...Mình thấy rất rất shock:Crying::Crying::Crying:, và đã quyết định chia tay ngay lập tức.

Chuyện cuối cùng cũng đã đến tai bà già mình, và mẹ mình đã gọi nói vs e là k nên liên lạc với mình nữa, e cũng chấp nhận... k hề có một phản ứng cầu xin hay năn nỉ gì ở đây...:confused:

E đã gọi cho mình và mong mình bỏ qua, ban đầu e còn chống chế và nói k hề có lỗi gì, nhưng mình đã đưa ra bằng chứng quá xác thực và e đã nhận. E nói là do mình bỏ bê, khi e buồn mình k có bên cạnh nên e buông xuôi và tìm vui nơi bạn bè:confused:. Nhưng e vẫn thề ("nói dối cả nhà e ra đường cho xe cán chết") là e k yêu thằng kia (bạn của thằng bạn cấp 2 của e), chỉ là bạn bè, nó có hôn e 2 lần khi e say...(mình cũng vẫn chưa tin là dừng ở mức này, mặc dù e thề). Nó rất yêu e và nói e bỏ mình theo nó, nhưng e k yêu nó và đã nói rõ và k liên lạc với nó hơn 1 tháng nay (điều này mình xác nhận là thật qua những đoạn chat của e và con kia). Còn con bạn e và thằng kia thì hôn nhiều và tụi nó đã đi tới đâu thì e cũng k biết.:Sick: E vẫn thề chắc nịch là chưa làm gì quá giớ hạn, và chưa bao giờ phản bội mình...

Giờ đây tâm trạng mình rất k ổn định, chắc chắn 100% là mình k thể cưới e với đủ mọi lý do chồng chất, nhưng mình vẫn còn yêu, thật sự là vậy.:Worried:

E cũng nói còn rất yêu mình và mong mình vẫn tiếp tục yêu, k cần cưới, e đã nói cho gia đình e và nhận hết mọi lỗi lầm là do e, gia đình e ngoài Trung nói e k liên lạc với mình nữa và nói e về quê ngay. E nói đã k ngủ và nằm lỳ ở nhà k đi làm 3 ngày nay, suy nghĩ về vấn đề tự tử khoảng hơn 10 lần, và lúc nào nhắm mắt lại là thấy hình ảnh của mình nên k ngủ đc, nhìn mọi vật dụng trong phòng đều có khuôn mặt mình....:confused:

E có hỏi là sao a nói mẹ sớm thế, và a thấy a quyết định có đúng k? Mình trả lời là: "A vẫn thấy mình quyết định đúng, và e nên nhận hậu quả của việc e đã làm, a chắc chắn sẽ k cưới e". E khóc rất nhiều, đã 5h sáng nc đt và mình buồn ngủ nhưng e vẫn muốn mình đừng buông máy, mình vẫn buông mặc dù cả tiếng sau mới ngủ đc. Và giờ mình lên đây giải bày nỗi lòng.:Sad:

Mình có nên tha thứ hay k? Tại sao e k giữ mình, dù sao cũng đã đến tuổi "cập kê", cưới đến nơi?

P/s:

Giới thiệu sơ về cả 2: (Vì mình nghĩ điều này liên quan tới việc cưới xin chứ k phải yêu đương, ai nói mình khùng hay là gì gì thì cũng chấp nhận, và mình cũng đang khùng đây)

- Em: Nhà ngoài Trung, tốt nghiệp trung cấp, đã và đang đi làm 3 năm cho một cty tổ chức sự kiện tại SG, thu nhập khoảng 4-5tr/tháng.

Ba mẹ họ hàng tuy k khá giả nhưng khá đàng hoàng, mẹ làm giáo viên đã nghỉ hưu, giờ 2 người buôn bán nhỏ.

- Mình: Nhà ở cả Đồng Nai và SG, gia đình chia ra ở cả 2 nơi. Mình đã tốt nghiệp đh, k đi làm mà tự làm ở nhà SG đc 4 năm, làm từ khi mình học năm cuối. Thu nhập xoay quanh 100-120tr/tháng (đừng nghĩ với tuổi này làm gì mà đc vậy mà chém gió, vì số này là hiện nay chứ trong 3 năm vừa rồi mình làm thì còn hơn.)

Ba mẹ mình cũng kinh doanh ở dưới ĐN. Và nhà mình đc mọi người đánh giá là rất đàng hoàng..