Mọi việc có vẻ tốt cho đến khi Tết tây - anh bỏ mình chơ vơ ở phố thị mà đi chơi 1 mình.

Rồi đến cách đây ít lâu anh đi biển mà giấu mình.

Tết rồi cũng đi chơi....toàn đến những nơi lãng mạn, hình họ chụp, video quay rồi post đầy facebook.

Điều đáng nói là mình vô tình phát hiện - trong 1 lần mới đây, khi mình và anh gặp nhau, đang nói chuyện mà có cô nào đó gọi, anh đi ra khỏi chỗ tụi mình đang ngồi để nghe điện thoại (bình thường anh không thế). Nhưng vì anh bắt máy gấp, cô gái ấy lại nói to nên mình nghe được 1 câu "anh đi đến đâu rồi"....

Điều đáng nói hơn nữa, trong tất cả những bức ảnh, sự kiện của anh trên facebook, cô này luôn là thánh like của anh.

Có nhiều tấm họ bình loạn cùng nhau, mình đọc qua mà tim ứa máu.

Và tết rồi hình như anh về thăm nhà cô ấy.....! Mình không chắc chắn được 100% nhưng dường như phần nhiều có vẻ đúng.

Sau 1 ngày đêm vật vã, suy nghĩ, khóc sưng cả mắt, mình hỏi anh, sao đi chơi tết mà không nói mình. Mình nói và hỏi anh rất nhiều (đương nhiên mình không đề cập đến cô gái ấy). Anh không nói gì hết cả.

Cuối cùng, sau 2 ngày nước mắt không chịu ngừng chảy, lúc mình tỉnh táo nhất - mình nghĩ - mình nên lặng lẽ rời xa tình cảm này thôi. Thế là, từ khoảnh khắc đó, anh nhắn gọi mình 4 lần, mình đều im lặng.

Chỉ có điều là, mình cứ vào fb của anh ấy, coi đi coi lại hình, cmt này nọ - vì mình muốn nó in vào hộp sọ mình - cho mình mở to mắt ra - khóc hết nước mắt đi - rồi xa anh cho dễ.

Giờ, mình cũng cứ muốn vào fb anh để xem - nhưng mình cố gắng cầm cự - rồi vào đây - mong sao vào đây sẽ là liều thuốc giúp mình cai.

Mình quyết định chấm dứt với anh - liệu có đúng không?

Giờ mình nên làm gì?

Làm sao để mình không lê vào fb của anh nữa (mình chỉ vào xem cho đau, chẳng làm gì hết).

Mọi người tốt bụng, bày cách cho mình đi. Lòng mình đau quá!