Mình sinh năm 1983 cũng đã trải qua 1 mối tình không được suôn sẻ lắm. Người đó nhận lời yêu mình khi đang yêu một người đàn ông khác. Phải khó khăn khổ sở lắm mình mới có thể quên được. Vậy mà khi đến bên em, em mới vào công ty, em xinh xắn, nói chuyện vui vẻ. Tôi cảm nhận được em cũng có tình cảm với tôi. Em nói tôi khoan có người yêu trong nửa năm, tôi và em truyện trò rất vui vẻ. Tôi và em tâm sự với nhau rất nhiều, cũng kể cho nhau rất nhiều chuyện về quá khứ và dự tính tương lai. Vậy mà gần đây tôi phát hiện em và người yêu cũ vẫn liên lạc thường xuyên, hai người dường như còn rất yêu nhau. Em cố tỏ ra thân mật với tôi trước mặt mọi người, trò chuyện tình tứ như muốn để người kia biết được ( Người kia làm công ty chung tầng ở khối văn phòng ) Vô tình tôi đọc được tâm sự của em và người kia trên FB. Dường như 2 người đã chia tay nhưng trong tâm sự mỗi người còn nhiều ý định muốn quay lại. Và đem tôi ra để chọc tức nhau.....

Trước đó tôi đề nghị một cơ hội tìm hiểu nhưng em không tỏ thái độ phản đối, cũng không xác nhận là đồng ý, tôi cứ nghĩ là con gái ngại ngùng. Nhưng không, khi tôi nhận ra em và người kia còn rất yêu nhau. Tôi phải làm sao đây tiếp tục đóng vai kẻ đóng thế để chinh phục tình cảm của em hay là dừng lại. Càng ngày tôi càng cảm thấy cách em thể hiện sẽ đưa tôi lặp lại quá khứ trước kia thêm một lần nữa. Tôi phải làm sao đây. Phụ nữ là thế sao.?