Chào mọi người ạ, em đang rất bế tắc trong chuyện tình cảm, mong mọi người cho lời khuyên. Em và anh ấy làm cùng phòng, yêu nhau được 5 tháng, làm việc cùng phòng. Anh ấy làm việc có năng lực, ngoại giao giỏi, nói chung là đc lòng phái đẹp nữa. Trước kia a ấy cũng có tán một chị nhưng ko thành, sau này chị ấy lại tán lại nhưng anh lại yêu em. Trong thời gian yêu em, anh ấy vẫn nt, nói chuyện với chị ấy, nhắn tin thì kiểu như vẫn tán tỉnh, nói chuyện điện thoại thì cả tiếng, tất nhiên là e phải ghen rồi, nhưng a ấy nói là chẳng lẽ họ gọi lại ko nghe máy, họ nhắn tin ko trả lời. Vì làm cùng nên bọn em ko công khai chuyện tình cảm. chị ấy vẫn không biết anh ấy có người yêu. Đi uống cafe thì vẫn đi riêng, rủ cả chị ấy, bạn chị ấy và em họ anh ấy nhưng ko cho em biết. Hôm kia thì chị ấy có gọi điện rủ anh đi cafe, anh bảo bận ko đi, nhưng lại xóa nhật ký cuộc gọi, lại còn nói dối e là chị gọi máy khác. Em cảm thấy a ấy ko dứt khoát tình cảm với chị ấy, mặc dù ko nói yêu chị ấy nhưng lại cứ gieo hi vọng làm chị ấy vẫn cứ tấn công. Anh ấy vẫn có đưa em đi chơi nhà bạn anh rồi nhưng ở xa nên cũng ko ai biết, vẫn có một số người trêu anh và chị ấy, anh chỉ cười ko chối, trêu e và anh ấy, anh cũng ko chối. Em ko biết mình đang đứng ở đâu, có đúng vị trí ko nữa, hay anh đang bắt cá hai tay. Cứ khi nào em muốn chia tay, anh ấy lại níu kéo, em còn yêu anh nhiều lắm, và anh ấy cũng có xác định cưới em, nhưng mà anh cứ ko dứt khoát chuyện với chị ấy, e sợ sau này em sẽ khổ. Giờ có chia tay, e cũng ko biết có được ổn ko. Vì ngày nào cũng gặp nhau, khó quên lắm. Em phải làm sao đây ạ