Mình năm nay 24 tuổi rồi, được các bạn nam nhận xét là có ngoại hình dễ thương, nụ cười rất tươi nhưng lại ít nói quá, ngồi trong 1 nhóm mình là người chìm nhất vì chẳng nói gì chỉ biết ngồi nghe và cười thôi, còn các bạn nữ thì nói nhược điểm lớn nhất của mình là ko có sự quan tâm đến người khác. Có lẽ đó là 2 lý do lớn nhất khiến mình đến giờ vẫn độc thân và không có ai theo đuổi.

Mình cảm thấy rất buồn khi nghe bạn bè khoe được anh này, anh nọ theo đuổi, quan tâm đến nỗi không biết phải chọn ai để yêu trong khi mình không có đến 1 người để lựa chọn. Các bạn của mình đều nhận xét mình có giọng nói nhẹ nhàng, 1 chút cá tính, đảm đang và khéo tay nữa, bản thân mình cũng cảm thấy mình không đến nỗi tệ, sống sòng phẳng, không nợ ai bao giờ, nhưng không hiểu sao có một số người có ý định theo đuổi, nhắn tin với mình được vài lần, đi chơi được vài bữa là tự động rút lui. Mình tự hỏi, có phải do mình sống nhạt quá không? Mình quan niệm, con trai là phải chủ động, họ quan tâm mình thì mình sẽ quan tâm lại, như vậy có đúng với tư tưởng ngày nay nữa không ? Khi được mời đi cafe, mình luôn nhận lời với suy nghĩ, bạn bè mà, đi nói chuyện thôi chứ có gì đâu, như vậy có bị coi là dễ dãi không ? Mình suy nghĩ khá là đơn giản, chưa bao giờ nghĩ đến phải xài chiêu này, chiêu nọ để lấy lòng người khác.

Mình thật sự muốn thay đổi để có nhiều bạn bè hơn, có nhiều cơ hội hơn, các bạn cho mình lời khuyên với nha.