Cũng một hai lần mình lên Webtretho để kêu gào về những lần sắp sửa chia tay của mình, nhưng cuối cùng rất may là về lại...Nhưng lịch sử lặp lại mãi rồi cũng chấm dứt. Một tháng trước, anh đòi chia tay thật sự. Mình vẫn van nài níu kéo như bao lần khác, nhưng mình biết lần này sẽ không ăn thua nên có gắng lặn im được 2 tuần không gọi điện hay nhắn tin làm phiền.

Vừa rồi, mình mua hàng nhiều quá không chở bằng xe máy của anh được, lập tức mình gọi điện cho anh mà không kip nhớ là mình đang..chia tay. Khi vừa kịp nhớ ra định tắt máy thì a bắt máy. Chở hàng dùm mình về là xong như 1 người dưng nước lã. Nhưng dù sao anh ta nghe máy cũng đỡ hơn 2 tuần trước không nghe...

Sau ngày gặp đó, mình bắt đầu quên chuyện 2 tuần qua đã cố gắng thế nào, mình lại nhớ anh khủng khiếp và hôm nay mình lại nhắn tin " Anh, mình về đi"..anh không trả lời, và mình lại gọi điện- "Đừng làm phiền anh, mình chấm dứt rồi. Anh không quay lại đâu. Dừng lại là tốt cho cả anh và em."... Mình hụt hẫn trở lại, đau và khó thở vô cùng...

Mình vẫn rất rõ những câu nói "có duyên sẽ trở lại", "của nhau thì sẽ về"," cứ để im lặng 1 thời gian đi",... nhưng mình không làm được. Mình luôn băng khoăn anh ấy đang như thế nào, rồi tụi mình có trở lại không. Bạn bè mình những ai biết chuyện đều kêu mình nên bình tĩnh hơn. Mình hiểu nhưng mình không làm được.

Mình rất cần lời khuyên, chia sẻ từ các bạn. Thật sự, mình không hề muốn bỏ đi tình cảm 2 năm ruõi này của mình mặc dù anh không hề hoàn hảo.