Đây có lẽ là câu nói mà mình nghĩ mình không bao giờ nói ra. Mình đã từng khinh thường những người như thế này. Nhưng bây h mình đang ở trong trạng thái của 1 ng như vậy. Bây h mình không còn 1 động lực nào để vực dậy bản thân đc cả.

Mình có 1 mối tình 4 năm, vẫn hay xảy ra chuyện cãi nhau trong quá trình wen nhau, nhưng rồi cả 2 đều quay lại. Cho đến lần cãi nhau cách đây 1 tháng, mình đã gọi cho cô ấy liên tục, nt nhưng cô ấy đã lạnh lùng tránh mặt, mặc cho mình đợi chờ trước nhà cũng ko ra gặp.

Trước đây mình phạm lỗi nặng đến mấy cô ấy cũng gặp mình, có thời gian giận nhau đến 4 tháng nhưng mọi chuyện vẫn bthuong. Bây h chỉ vừa mới có 1 tháng, mà chỉ là việc cãi nhau rất nhỏ, trong thời gian đó mình bực mình nên mới nói vs bạn bè mình sẽ đi US, còn cô ấy muốn làm sao thì làm. Chỉ là mình bực mình nên nói vậy.

Thế rồi cô ấy xóa trạng thái trên facebook, mình gọi ko nghe máy, qua nhà ko chịu gặp. Đây là lần đầu tiên trong khoảng thời gian yêu nhau cô ấy đối xử vs mình như vậy.

Nhưng đau hơn là cô ấy nói đã yêu ng khác, và hết tình cảm vs mình rồi. Mình và cô ấy đã dự định cưới nhau cuối năm này. Nhưng bây h mình đã mất tất cả. Mỗi tin nhắn cô ấy nói đã yêu ng khác, làm đám cưới vs ng khác. Trái tim mình lại quặn lên 1 lần. Đây là lần đầu cô ấy không còn wan tâm xem mình như thế nào.

Mình bề ngoài luôn tỏ ra mạnh mẽ, but trái tim mình lại yếu mềm, mình đã từng tự hỏi sao mình ko thể nhẫn tâm hơn đc. Để quên cô ấy. Bây h mình rất hoảng loạn, chưa bao h mình như thế này. Mình không biết phải đối diện vs quãng đời còn lại như thế nào.

Cô ấy cưới ng khác, mình sẽ sống thế nào đây. Nhìn cô ấy sánh bước bên ng khác. Mình phải làm sao đây.

Mình luôn dặn lòng mình phải mạnh mẽ, nhưng mình ko thể chịu đựng đc. Mình chưa bao h yếu mềm như thế này.

Vs mình, cuộc sống này mình có thành công mà ko có cô ấy bên cạnh thì có còn nghĩa lý gì.

Mình đã gặp bố mẹ cô ấy nhờ thuyết phục nhưng cô ấy nói vô ích thôi. Bây h mình chẳng biết làm sao nữa. Những ngày này mình như ở dưới địa ngục. Cứ tiếp tục thế này, mình ko biết mình còn cứng rắn đến bao giờ.

Mình muốn khóc, but bề ngoài mình lại ko cho phép. Đàn ông thì ko đc khóc đúng ko.

Ng duy nhất hiểu mình, ở cạnh miinh giờ đã dứt khoát vs mình.

Bây h mình chẳng còn động lực nào để làm việc, để đối diện vs cuộc sống nữa.