Trước hết sry mọi người vì dùng clone (trong này có người quen).

Chuyện là mình từng yêu 1 người con gái, tụi mình chia tay khoảng 1 năm về trước, lý do mà khá nhiều người gặp phải, gia đình cô ấy theo Đạo, mình thì ko, và tuy chưa ra mắt nhà bên ấy lần nào nhưng em ý từng nói thẳng với mình là em ý và gia đình ko đồng ý 1 ng con rể ko theo Đạo, và trong t/g còn yêu nhau em ý từng bóng gió hỏi ý kiến mình về vụ theo Đạo, nhưng lúc đó mình thì rất mơ hồ, và nói chung là mình từ chối, kết quả là chia tay trong đau đớn khi mà cả 2 vẫn còn tình cảm, đau lắm. Mình đã vật vã mất nửa năm, và sau khi bình tĩnh lại, mình nhận ra là mình quá yêu em ý, em ý là người con gái làm mình hạnh phúc nhất từ trước đến giờ. Và mình đi đến 1 suy nghĩ, cái mà khiến mình phải lập topic này, mình muốn theo Đạo để được đến với em ý.

Đọc đến đây ai chửi mình là ngu, lụy tình, mình xin nghe. Nhưng mình cũng 23 tuổi, chưa đủ khôn ngoan trải đời, nhưng cũng đủ hiểu là cái gì cũng có giá của nó, mình chấp nhận bị gia đình phản đối, để đến với em ý, nhưng thực sự nhiều lúc lại cảm thấy sợ, liệu mình đánh đổi như vậy có được gì hay ko, liệu em ý có đồng ý quay lại với mình ko.......Đến lúc đó, gia đình phản đối, em ý thì ko quay lại, vậy cái giá phải trả là quá đắt, hay mình là thăng bạc nhược, ko dám thử chỉ muốn ăn chắc. Mình đang rối lắm, ai có thể cho mình lời khuyên được ko