Huhu, em buồn quá, vừa khóc nhè vừa viết chia sẻ với mọi người mong mọi người cho em lời khuyên lúc này.

Em và bạn trai học cùng lớp cấp 3, năm thứ 3 đại học bắt đầu yêu nhau đến bây giờ đã được hơn 3 năm rồi ạ. Năm nay em 25 tuổi, đi đâu cũng bị hỏi bao giờ lấy chồng, làm em đau hết cả đầu, bố mẹ em cũng số ruột rồi. Hiện tại hai đứa có công việc ổn định, thu nhập mỗi đứa 5.5tr/tháng. Em cũng muốn năm nay kết hôn, em thấy kết hôn thì không ảnh hưởng lắm đến sự nghiệp của con trai, chỉ ảnh hưởng đến con gái nhiều hơn thôi.

Tụi em đã thống nhất cuối năm nay cưới rồi, (87 em thấy bảo cưới tháng 8 hoặc 10 âm lịch là đẹp) tuần trước bạn em gọi điện về thông báo cho bố mẹ - bạn ý nói với em thế, chẳng biết có thật hay không hay là nói để chống chế với em.

Nhưng cứ lúc nào em nhắc đến chuyện cưới thì bạn ấy gắt gỏng với em, bạn ấy làm em có cảm giác bạn ấy chưa bao giờ muốn cưới cả. Rồi bạn ấy bảo bạn ấy coi chuyện cưới xin là thủ tục bình thường, không có gì đặc biệt nên không quan tâm, rồi phân tích này nọ nên bực quá, em bảo thế thì dẹp hết, không cưới xin gì nữa thì lại quay ra dỗ dành em, dỗ bằng được và nói với em là cuối năm nay cưới, là rất mong cưới được em.

Rồi bạn ý cưới gieo vào em cái hy vọng là sẽ có một đám cưới, làm em háo hức rồi mong chờ rồi bạn ý lại dội cho em một gáo nước lạnh khi em nhắc đến đám cưới là bạn ấy lại cáu hoặc lảng sang chuyện khác.

Ôi, em chán lắm rồi, em chán lắm rồi, em chán lắm rồi. Sao lại cứ gieo hy vọng cho em thế rồi lại làm em thất vọng. Thấy những người con gái khác được cầu hôn rồi giục cưới mà em thấy tủi thâm lắm lắm.

Mọi người bảo sao em vội lấy chồng thế, nhưng em thấy đến tuổi lấy chồng thấy điều kiện thuận lợi thì nên cưới. Em nghĩ yêu nhau thích lấy nhau và sống cùng nhau là điều rất bình thường chứ ạ. Còn bạn em nhiều lần cáu gắt khi nhắc đến chuyện cưới và chả nghĩ j về đám cưới thì chưa yêu em nhiều đến mức muốn cưới rồi. (Khổ thân em quá =.= )

Em biết lỗi tại em, em yêu nhiều quá nên em làm em khổ. Em thấy chán nản lắm, em cảm thấy tình cảm của mình bị hắt hủi nên bây giờ muốn giữ hết tình cảm của mình lại, không dành tình cảm cho người ta nữa. Người ta làm em ghét người ta thật rồi. Em không muốn gặp mặt nữa, em muốn dừng lại tất cả vì em cảm thấy mệt mỏi lắm rồi.

Huhu, chắc em phải chia tay với tình yêu đầu tiên của em ở đây thôi :Crying::Crying:

Thật sự là yêu bằng tuổi mà bạn trai dửng dưng chuyện cưới xin làm bạn gái tủi thân lắm :Crying::Crying: