Chuyện là mình có quen một cô gái, cùng xóm trọ, cách nhau mấy cái nhà!cô ấy là sinh viên trường y dược, mình 27 tuổi, đà đi làm!cô ấy nhỏ hơn mình 4 tuổi

lần đầu tiên là đi chơi công viên cùng mấy người hàng xóm, khi về nhà cô ấy nhờ bạn cô ấy xin số đt của mình và nhắn tin qua lại với nhau

tối đó thì cô ây bảo mượn laptop của mình, do mình đưa thằng em dùng nên mình nói là như thế ( mấy hôm sau cô ấy con hỏi mình ba bốn lần nữa), mình cũng thỉnh thoảng sang phòng cô ấy chơi nói chuyện, chuyện ko có gì cả nếu ko có những người hàng xóm(5 người) bảo cô ấy ko tốt đẹp gì cả và khuyên mình tốt nhất là đừng nên quen. với những người như vậy, đứa bạn thân mà mình hay chơi cũng nói nên quen cho vui thôi, ông là người đàng hoàng dại gi đi ưa người con gái như thế,

vì nó ở xóm trọ này lâu nên nó hiểu hơn mình mình chỉ mới chuyển đến, và có chị hàng xóm còn bắt gặp cảnh thằng con trai khác sờ đùi cô ấy và nói lại với mình như vậy, còn kể chuyện thời gian trước khi mình chuyển đến cô ấy có quen một người con trai khác, và còn thấy hai người hay đóng cửa va hay làm chuyện ấy.( ý nói là ...chắc mấy bạn hiểu ý mình) (mình ko quan tâm đến chuyện vì mình nghĩ đó là quá khứ của cô ấy!)

+còn mấy việc xảy ra mình xin được tóm tắt như sau:

_việc thứ hai là cô ây nt bảo khi chiều em đi sửa màn hình điện thoại hết 180k mà ko có tiên nên ko sửa, giờ em ko có dt lên FB đây!(co ay có 2 cái đt)

e thì nt trêu là khi xưa dt anh cũng như vậy nhưng anh bỏ vào lo vi sóng hấp lại là được, vì e sợ mang tiếng dại gái vì mới quen nhau có một hôm mà đã..

nên đã ko mang dt cô ấy đi sữa, sau vài hôm cô ây bảo em mang đi sửa giúp, vì cô ây bận ko đi được.

_việc thứ ba là cô ây nt bảo điện thoại em hết tiền rồi, anh nạp tiền cho em đi.

_thứ tư cô ây bảo giày em hư rồi mà ko có đi học, anh mua cho em đi.

_thứ 5 là cô ấy hỏi mượn tiền mình, lúc ấy cô ấy ốm nên mình đã cho cô ấy mượn để mua thuốc!

cô ấy con hay bảo m mua đồ ăn này nọ cho cô ấy!

mình còn nhớ có một hôm đi chơi, cô ấy than phiền ko có môt chiếc điện thoại để lên tiện cho việc học tập,bla..bal..
mình hiểu ý của cô ấy muốn "nhắn nhủ" gì với mình nên mình bơ qua chuyện khác,
hôm hẹn đầu riêng đầu tiên cô ây kể mối tình củ của cô ây,anh đó
chăm lo chu đáo cho cô ấy ghê lắm,
quan tâm cô ấy đủ kiểu, mua này nọ cho cô ây nhưng cô ấy ko thích.

Những chuyên ấy khiến mình suy nghĩ rất nhiều và đâm ra đa nghi! với mình thật sự những thứ đó ko là bao, mình thấy cô ấy là sinh viên còn khó khăn! nhưng
mình ko phải là cái dạng dại gái đến mức mới quen nhau mà muốn gợi ý cái gì đc cái đó, khi nào yêu thì là chuyện khác!
cảm giác như mình đang bị lợi dụng sao ấy!mình và cô ây quen nhau đươc 2 tháng, đã nắm tay, và hôntóc, hôn má thôi!

Mình cần lời khuyên từ những người ngoài cuộc.

Cảm ơn mọi người.