Chỉ là chuyện đi ăn đi uống thôi. Mình năm nay 29 tuổi, bạn gái mình 26, mới chỉ quen nhau đc khoảng 6 tháng. Từ ngày quen nhau đến giờ, tuần nào mình cũng chở bạn gái mình đi chơi trung bình 2 lần 1 tuần: đi xem phim, đi ăn này kia, thậm chí có những hôm chỉ uống 2 ly nước mía ngồi nói chuyện xong rồi về. 6 tháng tính ra đi cũng khá nhiều đó, nhưng mình để ý thấy bạn gái mình chưa bao giờ trả tiền 1 lần nào ? Thế là sao ?

Mình chưa dám nhắc khéo chuyện này cho bạn gái mình, vì sợ các bạn nghĩ mình là keo kiệt mới có 6 tháng thì ăn thua gì. Mà mình thấy trong mối quan hệ này, mình là con trai mà mình hoàn toàn chủ động mọi thứ, chưa bao giờ thấy bạn gái mình chủ động rủ mình đi đâu cả. Đôi khi thấy chán lắm. Hơi nhạt nhẽo. Thiệt ra trong chuyện tình cảm bạn gái mình có nói vơi mình là cô ấy chưa mở lòng nhiều với mình lắm tức là 50-50 thôi. Cô ấy cần quen thêm 1 thời gian, và sẽ cố gắng cho mình thấy đc tình cảm từ phía cô ấy.

Vì thiệt ra mình đã 1 lần nói dừng mối quan hệ này lại rồi vì thấy quen nhau cứ như là mình chỉ có tình cảm còn cô ấy thì ko. Mình có nói lý do như vậy, xong cô bảo cổ xin lỗi và muốn quay lại. Mình là ng sống tình cảm nên dễ bỏ qua lắm. Đó là chuyện tình cảm.

Quay lại vấn đề chính đó là chuyện trả tiền này nọ cứ mỗi lần đi ăn đi uống, dù ít hay nhiều mình chưa thấy cô ấy đả động gì cả khi mà tính tiền.

Mình và bạn gái mình đều có nghề nghiệp ổn định rồi. Mình chưa dám nói lời yêu với ngta mà chỉ nói là thich và thương ngta thôi ah. Sắp nói lời yêu rồi, mà kiểu như vậy đang chán quá ko biết sao ?

Mà chưa biêt sao nữa, thấy ko giống như 2 ng yêu cũ của mình trc đây mình quen. Mình ko phải là ng tính toán, nhưng ít ra bạn gái mình cũng nên biêt ý 1 chút chứ. Bỏ thì thương ngta, vương thì tội. Mình lại sống tình cảm, cứ thấy con gái mà khóc 1 chút là thương. Mình nghĩ bạn gái mình 26 tuổi rồi cũng phải biết suy nghĩ chứ. Các bạn có lời khuyên gì ko ?

Cám ơn