Mình chào các chị và các bạn. Tết nhất mình chúc mọi người trong wtt mình năm mới nhiều sức khỏe, may mắn, thành công. 1g tối rồi mà mình thì đang nhiều tâm sự quá, ko chịu được phải lên đây giải bày và tìm lời tư vấn từ các chị.

Mình thì đến tuổi lấy chồng rồi, nhưng tình duyên lận đận thật. Quen anh bạn trai cũ, định năm nay cưới, thế mà đùng cái chia tay, mới cách đây hơn tháng thôi. Lúc đầu thì buồn lắm cơ, vì cứ nghĩ đến tuổi này rồi khó mà bắt đầu một mối quan hệ mới. Mình cũng định bỏ mặc, cho ra sao thì ra, đến đâu thì đến, tùy duyên số vậy.

Đúng lúc ấy, công ty mình làm có một bạn nam mới vào, bạn này thì nhỏ hơn mình 1 tuổi. Do đặc tính công việc nên tụi mình đi công tác rất nhiều, và mình được xếp đi chung với bạn ấy. Nhờ khoảng thời gian đi chung này mà tụi mình có cơ hội tiếp xúc với nhau. Bạn ấy học nước ngoài về, đẹp trai, con nhà giàu, cũng hiền lành... nói chung điều kiện cực tốt, ngoài trừ việc hơi trẻ con và ham chơi. Còn mình thì cũng thuộc loại xinh xắn và cũng đi du học về. Tụi mình có khá nhiều điểm chung, như sở thích ăn uống, hoàn cảnh sống, gia cảnh... nên rất dễ chia sẻ với nhau. Lúc đầu mình cũng chẳng mấy để ý đến bạn ấy đâu, nhưng bạn ấy biểu hiện rõ sự quan tâm đặc biệt dành cho mình, dẫn đến việc mình cũng hơi hơi có cảm tình với bạn ấy.

Bình thường tụi mình hay đi chung với đồng nghiệp công ty, nhưng có 1 lần bạn ấy mời mình đi cafe riêng. Bạn ấy chủ động kể cho mình nghe về chuyện tình cảm trước đây của bạn ấy, rồi nhấn mạnh là hiện giờ bạn ấy đang single, rồi còn dò hỏi xem là mình có ai chưa. Bạn ấy còn kể cho mình nghe về gia đình bạn ấy như thế này như thế kia, kể về ước mơ, dự định tương lai của bạn ấy, rồi hỏi han mình nữa, đúng kiểu đang tìm hiểu nhau ấy. Lúc ở trong công ty thì bạn ấy hay chạy đến ngồi cạnh mình, lúc về cũng đợi mình về chung, tụi mình nói chuyện rất vui và thấy thoải mái ở bên nhau. Đồng nghiệp trong công ty bắt đầu chọc rồi gán ghép 2 đứa. Một vài lần sau đó tụi mình có đi ăn riêng với nhau, đi mua sắm với nhau, tất cả đều do bạn ấy chủ động đề nghị. Mình dần dần thấy thích bạn ấy hơn, tưởng như khoảng cách càng ngày càng rút ngắn lại, ai dè chẳng hiểu sao thời gian nghỉ tết này, bạn ấy chẳng thèm liên lạc với mình lấy 1 lần, chỉ lo ăn nhậu vui chơi với bạn bè. Mình đang tự hỏi không biết mình có đang tưởng bở không? Hay là với cô gái nào, bạn ấy cũng vậy?

Sau tết, mình và bạn ấy sẽ đi công tác ở 2 nơi khác nhau, nên chắc cũng ko có cơ hội gặp mặt nhau để phát triển tình cảm. Trong trường hợp này, mình nên làm gì để thúc đẩy mối quan hệ đây?