Ai mà từ khi sinh ra cho đến lúc lớn lên mà chưa từng trải qua cảm giác rung động trước một người khác giới cơ chứ... và em cũng như vậy em..đã..và..yêu..anh. Nhưng rồi em lại chính là người hủy đi yêu thương ấy.

Thật tình cờ phải không anh hôm đó em và anh vô tình nói chuyện rồi làm quen với nhau. Ngay từ lúc ban đầu em đã cảm nhận được tình cảm anh dành cho em là thật. Em biết em luôn trẻ con luôn làm anh phải lo lắng nhiều cho em. Những lúc buồn anh luôn lắng nghe em để em thấy mình thật may mắn vì em biết không phải ai cũng được như mình. Dù em có nói gì hay cãi lại không nghe lời thì anh luôn bảo vệ em ở bên em. Tình yêu mà đâu chỉ có hạnh phúc phải không anh? Những lúc hai đứa cãi nhau luôn là em gây sự trước nhưng em luôn bắt anh nhận lỗi dù em biết mình không đúng.

Anh à có phải anh luôn nghĩ em thật xấu xa phải không? Em đã từng nghĩ mình đã yêu nhau được hơn một năm thì mình sẽ có thể cùng nhau đi nốt quãng đường còn lại.Nhưng em đã sai rồi.Em thật sự sai rồi~~~~ Em luôn cho rằng em là tất cả em muốn làm gì thì làm nên em mới yêu một người khác. Anh biết không em chưa bao giờ nghĩ mình sẽ yêu ai khác cả .Em biết giờ nói gì cũng quá muộn rồi. Em thật sự đã rất rất hối hận anh à. Đã bao lần em nghe một bài hát rồi nước mắt cứ thế chảy ra và em nhận ra là mình thật vô tâm khi bỏ anh lại mà chạy theo những thứ mà mình không có.

Nếu như ai đó cho em một điều ước em sẽ ước mình chưa từng quen vì như thế anh sẽ không phải đau vì em. Nhiều đêm em lại không tự chủ được mà nhớ tới anh những lúc như vậy em chỉ ước có anh ở đây và ôm em thôi. Đã bao lần e tưởng tượng ra lúc mình gặp nhau em phải nói gì với anh.....nhưng giờ sau khi mình chia tay được 8 tháng em đã nhận ra rằng ANH LÀ ANH CÒN EM LÀ EM MÌNH LÀ HAI ĐƯỜNG THẲNG SONG SONG.

Em biết giờ anh đang yêu người con gái khác không phải em em nên chúc anh hạnh phúc mới đúng nhưng điều đó là quá khó với em a ak. Làm sao e nói anh hạnh phúc nhé trong khi TIM em đau như muốn vỡ ra vậy. Em biết là em sai từ đầu tới giờ lỗi đều là ở em. Anh à dù là ai ở bên anh thì e tin người đó sẽ làm anh hạnh phúc thôi...

Giờ em chỉ mong rằng nếu mình có gặp nhau giữa đường phố đông người thì anh và em cùng mỉm cười nhé vì quá khứ đâu phải thể là niềm đau mãi được. Anh hãy cứ hạnh phúc nhé vì chỉ khi thấy anh hạnh phúc em mới hạnh phúc được...