Chào mọi người của diễn đàn!

Mình buồn quá chẳng biết tâm sự cùng ai nên mình post một bài viết lên diễn đàn mong mọi người chia sẻ ý kiến với mình.

Mình năm nay đã 24 rồi, em ấy kém mình 3 tuổi và là mối tình đầu của mình. Mình luôn yêu em ấy, yêu đến mù quáng dẫu biết rằng tình cảm của mình luôn

được đền đáp bằng sự dối trá. Câu chuyện của mình đã kéo dài từ 3 năm về trước!

3 năm trước:

Các bạn ạ, khi mình yêu em ấy là lúc em ấy đã chia tay người yêu cũ được vài tháng. Yêu nhau được 2 tuần thì mọi thứ như sụp đổ trước mắt khi mình đọc

đươc những dòng chat yahoo của em ấy vs người cũ với nọi dung hẹn hò nhau đi nhà nghỉ. em ấy thực sự hào hứng với điều đó! :( mình buồn như chưa bao

giờ buồn. Em ấy tỉnh bơ chối bay chối biến cho đến khi mình cho đọc lại những dòng chat đó từ máy tính của em ấy thì em nó mới thừa nhận. Mình đã đau đớn nhưng vì yêu em đã tha thứ cho em và yêu cầu em đừng như vậy nữa. Mình biết rằng người kia chẳng yêu gì em đâu mà chỉ muốn lợi dụng thể xác em vì hắn chỉ chơi bời với em thôi. Thương em và yêu em mình đã tiếp tục yêu em nhưng rồi em vẫn cứ liên lạc và lừa dối mình. Mình biết điều đó cho tới khi mình đành nói chia tay sau hơn 1 năm yêu em

Hiện tại Từ ngày mình chia tay mình vẫn chẳng yêu ai cả mà vẫn hy vọng ở em có một sự thay đổi. Thỉnh thoảng gặp em em vẫn nói dối ko liên lạc hay chơi bời vs ai và người đó. Em vẫn nhờ mình giúp đỡ em trong học tập và cuộc sống. mình cũng chẳng nề hà chuyện gì vì thực tận đáy lòng mình vẫn rất yêu em và không quên được em.

Vậy mà cách đây chưa đầy 3 tháng em gọi cho mình, nhờ mình chở đi có việc. Mình lại đau thêm một lần nữa khi đó là em nhờ mình chở đi khám thai. Cái

sản phẩm mà em đã quan hệ với người yêu cũ(giờ đã có vợ). Sau khi người đó biết em nó như vậy thì đã bảo em nó đi phá nhưng rồi em lại tìm đến nhờ mình.

Mình giận em nhưng nghĩ thương em, thương em còn dại dột nên mình lại là người đưa em đi.

Các bạn ạ, em chẳng xinh đẹp đâu mình nghĩ em ở mức độ TB. Mình thì cũng đâu đến nỗi nào, mình sinh ra trong gia đình tri thức, mình cũng từng là HSG

quốc gia rồi học ở một trường ĐH danh tiếng, ra trường đã có một công việc khá tốt. Cũng có những cô gái khác mình có thể yêu nhưng mình lại chỉ cần em.

Cần một người tệ nhất trong số đó.

Mình biết và đủ nhận thức để biết mình yếu đuối, trong học hành và công việc thì mình đâu có vậy mà chuyện tc mình thật thiếu lí trí! Đến tận bây giờ mình vẫn yêu em dù biết em vẫn qua lại và bị con người kia lợi dụng (nhớ rằng người đó đã vợ con và thực sự chỉ lợi dụng em). Mình nói nhiều mà em không chịu

nghe mình, mình yêu em và càng thương em nhiều lắm. Trong khi em thiếu hiểu biết như vậy mà mình bỏ rơi em mình thấy không đành.

Nếu mình không có mối tình này và không phải là tác giả bài viết này thì rất có thể đọc xong mình sẽ thốt lên, ôi trên đời này lại có người khờ như vậy sao!

Nhưng hãy thông cảm cho mình. Tình cảm là cái gì đó thật khó nói, nó vượt qua mọi giới hạn suy nghĩ và lý trí của mình. Dù sao mình cũng đã có những khoảng thời gian yêu đương và ngọt ngào bên người ấy

Mình đã cố hết sức để cứu em ấy ra khỏi sự lợi dụng và khốn nạn của con người kia rồi nhưng chẳng được mình nên làm gì đây?

Thực sự mình chẳng còn cảm tình với một người con gái nào nữa các bạn ạ.

Mình đã yêu một người tệ lắm luôn lừa dối mình vậy mà mình vẫn yêu là sao đây.

mình thật tệ phải không các bạn!