Tình hình là em với anh ấy yêu nhau gần 7 năm rồi, cả 2 đều là mối tình đầu, tình yêu sâu đậm lắm rồi, chỉ chờ em tốt nghiệp đh kiếm việc xong là cưới ngay. Nhưng ngặt nỗi dạo này ba mẹ của ng yêu em lo chuyện này dữ lắm... 1 là ngoại hình em k đc đẹp dù gương mặt baby dễ thương... 2 là tuổi chúng em k hợp nhau :(

Anh ấy là con út trong gia đình có 4 chị 1 anh, chỉ còn mình anh chưa lập gia đình nên toàn thể mọi ng` trong nhà đều để ý chuyện này lắm, hết ng` này đến ng` kia từ nói trực tiếp đến gọi đt chỉ để chỉ bảo cách chọn vợ. Mà em thì học hành chẳng giỏi, nội trợ cũng k đảm, tính tình k lanh lẹ cho lắm, ngoại hình thì over size... còn anh ấy thì đẹp trai rạng ngời, học hành giỏi giang, thông minh lanh lẹ làm ăn khách hàng ai cũng thương, tự lập kím nhiều tiền từ lúc học đh nên chẳng lọt vào mắt xanh ba mẹ anh ấy :D

Dù vậy nhưng anh và em cũng chẳng quan tâm mấy, anh yêu em vì tính tình chứ k phải ngoại hình và tiền bạc, và anh ấy chọn em chứ k phải mấy em hot girl xinh đẹp nhan nhản ngoài kia (k biết có hối hận k ta haha)

Nhưng mà mấy nay nhà anh ấy xem bói tuổi của tụi em, thì nói là 2 em kỵ tuổi nhau, làm ăn k giàu nổi, k chia ly thì cũng bệnh tật. Trước đây chê em bao nhiêu em cũng k buồn nhưng bây h nghe mà em buồn lắm, nếu chia ly thì cũng k sao, nhưng lỡ anh có bệnh tật j thì em biết làm sao :(

Thật ra em đã biết tụi em xung khắc từ lâu, vì em cũng hay chơi bói toán trên mạng, với lại nói năng 2 câu là gây 10 câu, nhưng gây vui chứ k ầm í, đứa này suốt ngày đâm chọt đứa kia, được cái giận hờn nhau làm lành nhanh lắm. Công việc của anh em k thể hỗ trợ, làm anh vui cũng k biết làm luôn, toàn anh làm trò chọc em vui :D

Mẹ nào biết xem mệnh hay xem bói tuổi thì xem giùm em chi tiết mệnh vợ chồng của tụi em thế nào? Em sinh ngày 19/3/1990 còn anh ấy 14/6/1985

Vả lại có mẹ nào quen biết gia đình nào vợ chồng khắc tuổi như em mà sống hp mấy chục năm k? Nói thật em k cần vợ chồng mỗi ngày nói lời thương yêu vì em với anh ấy theo kiểu chọc giận nhau để yêu :D nhưng em lo về bệnh tật và sinh mạng nhiều hơn