Các mẹ giúp em chút. Hiện h em đang gặp khó khăn trong chuyện tình cảm. Em và bạn trai hiện giờ quen nhau được 10 năm và yêu nhau được 1,5 năm chúng em bằng tuổi nhau sinh năm 1989.em làm trong ngành y còn anh làm bên quân đội phải xa nhà thường xuyên. 2 đứa e rất yêu, hiểu nhau và thông cảm với nhau trong công việc mỗi người. nhưng sẽ chẳng có j nếu như mẹ bạn trai em kiên quyết phản đối chúng em đến với nhau. Bà 5 lần 7 lượt hết gọi em tới nhà ngăn cản cấm đoán lại gọi điện chửi rủa em. Hôm qua bà đích thân tìm tới nhà e nói chuyện với bố mẹ em, cấm đoán phản đối đến cùng, bà cho rằng bà phải tìm cho con trai bà người vợ lo được cho chồng con, quán xuyến gia đình bao bọc che chở cho chồng nâng đỡ chồng trong công việc chứ không phải là em. Bà bảo đừng mong bà đội trầu cau tới hỏi em. Nếu cố tình đừng trách bà ấy . Có chuyện gì xảy ra trong gia đình bà, bà lại đổ hết lên đầu e. Bạn trai e thì kiên quyết đến với em và sẽ tự tổ chức lễ cưới. E thật sự không biết phải làm thế nào. Các mẹ cho em ý kiến với