Em chào các anh, chị ạ!

Tình hình là em chia tay cũng gần 1 năm rồi. Sau chia tay cũng 1 thời gian e níu kéo và mong được quay lại. Rồi những lúc e chán nản nên e quyết định từ bỏ thì người ta lại bắt đầu liên lạc lại với em, nhưng cũng chỉ là vài câu hỏi thăm nói chuyện vậy thôi. Cũng có vài lần nói chuyện thân thiết, gần gũi, tâm sự. Cũng có khi cãi nhau tưng bừng khói lửa tưởng đâu là sẽ từ mặt nhau mãi nhưng sau đó 1 thời gian anh ta lại chủ động liên lạc với em. Cứ liên lạc rồi lại dừng liên lạc như vậy gần 1 năm nay.

Sau một thời gian lên đây đọc tâm sự của mọi người thì e thấy không phải chỉ riêng mình em như vậy. Mà hầu như rất nhiều bạn như em, sau khi chia tay một thời gian thì vào một ngày ex đột nhiên lại tìm cách liên lạc nói chuyện lại như không có chuyện gì xảy ra. Nhưng nếu chỉ cần bạn nữ tỏ vẻ thân thiện 1 tí, thể hiện 1 tí còn tình cảm thì lại quay mặt bỏ đi. Em không hiểu mấy anh nghĩ gì khi làm vậy ạ? Nếu không còn tình cảm gì nữa rồi thì tại sao lại phải tìm cách liên lạc để cho người ta phải suy nghĩ vậy chứ?

Mấy anh ai có kinh nghiệm đã từng trải trả lời giúp em với ạ!