Định nghĩa sự thành đạt hiển nhiên ai cũng biết rồi, nhưng để có được sự thành đạt đó thì không phải ai cũng dễ dàng có được theo mong muốn của mình. Tình yêu đầu đời của mình có được thực sự khi mình biết được mùi vị của nó, thì cùng đồng nghĩa với sự đánh mất đời con gái của mình vào năm 16 tuổi. Mình hoàn toàn ngây thơ đến độ khi chuyện đấy xảy ra rất nhanh và mình không biết đã bị anh ấy làm cho mất trinh, sau này lớn một chút mình mới cảm nhận sự nuối tiếc ân hận muộn màng.Với ngoại hình không đến nỗi nào. Lực học của mình cũng không khá lắm, nhưng với ngoại hình không đến nỗi nào,cộng với khẳ năng quan hệ tốt của mình mà lần lượt mình qua được mấy năm cấp 3. Mình chọn thi đại hoc ở Thái nguyên vì khẳ năng mình chắc chỉ có thể học được ở trên đó,gia đình mình kỳ vọng vào mình nhiều nhất, và rồi mình đỗ, đi học. Không có gì vất vả khi phải xa nhà học tập, mình đã tự tìm cho mình một chiếc phao hộ mệnh trong suốt 4 năm học đại học, mình không phải lo lắng gì nhiều về thi cử ( mọi cái anh ấy lo hết cho mình rồi) công việc của mình là lo đi mua sắm và buôn dưa với mấy chị xóm trọ.Anh ấy học cùng lớp hoàn toàn không hề biết về quá khứ của mình( mình đã tạo hiện trường giả khi đó anh ấy nghĩ mình vẫn còn trinh mà).Mình luôn nghĩ làm sao ra được trường thật đúng thời hạn và có một công việc sáng lạn,và rồi mình được như ý muốn mà không vất vả nhiều.Hôm phỏng vấn công việc mình hoàn toàn không biết gì để diễn tả kiến thức chuyên môn của mình cả, vì mình có chịu học đâu chứ, bù lại mình đã tạo dáng để hút hồn anh phỏng vẫn và kết thúc sau mấy hôm nhắn tin, gọi điện là một cuộc hẹn đi xxx...Mình không cần nghe thông báo thì cũng biết mình trúng tuyển trong số 20/lấy 5 người tham giam phỏng vấn.Bài cũ mình lại diễn ra mình làm cho anh ấy vẫn nghĩ mình còn trinh mới lạ chứ.Tại sao đàn ông lại dễ tin quá vậy?Mình chia tay mối tình cũ để sang một trang mới hơn và giờ đây mình đang ở một vị trí mà nhiều đồng nghiệp nữ khác mơ ước.Điều mình cảm nhận thấy rằng các bạn nữ mình không lên mất tự tin khi đã đánh mất cái ngàn vàng đấy, mà quan trọng phải biến nó thành cái vốn quý hơn cả vàng kia.Có vàng mà không biết sử dụng thì cũng thành vô dụng mà. Các bạn nữ nhà mình không lên quá tự ti mà làm giảm lòng tự tin đấy nhé. Hãy biết trang điểm phần yếu nhất của cơ thể mình thành nghệ thuật tới mức danh giới thật và giả không còn thể phân biệt nữa. Điều cốt lõi là phải biết mình phải chạy đến thành đạt hay thành đạt tự chạy đến với mình..