Tôi là một cậu thanh niên 24 tuổi, hiện tôi đang phải điều trị bệnh trầm cảm. Vì mối tình đầu kéo dài 3 năm của tôi bị tan vỡ khiến tôi suy sụp vì tôi còn quá yêu cô ấy. Chúng tôi đã chia ly được 3 tháng, cô ấy đã có người yêu mới. Mặc dù tôi nhận được rất nhiều lời khuyên từ bác sỹ tâm lý, bác sỹ điều trị cùng người nhà và cả bạn bè nữa nhưng không thể nào tôi chấp nhận nổi sự thật là tôi đã mất cô ấy. Hàng ngày đi làm mọi kỷ niệm cứ dồn về khiến lòng tôi đau quặn, khó thở. Đêm thì miên man trong những cơn mơ và nước mắt. Mọi người có thể cho tôi những lời khuyên được không, tôi bế tắc quá.

Bác sỹ nói thời gian ủ bệnh trầm cảm của tôi đã kéo dài khoảng 1 đến 2 năm về trước, chính điều đó phần nào ảnh hưởng tới tình yêu của chúng tôi. Tôi cũng áp dụng rất nhiều liệu pháp như Thiền, Tự thôi miên, yoga để tập cho tâm trí mình chấp nhận sự thật người ấy đã đi rồi nhưng không sao xóa nổi hình ảnh cô ấy trong đầu. Các chị các mẹ, các anh ở đây đều là những người từng trải, mong mọi người chia sẻ giúp tôi kinh nghiệm để vượt qua một cuộc tình thất bại.