Chào cả nhả, mọi người bớt chút thời gian tư vấn giúp mình.

Mình năm nay 28t, có quen 1 bạn sn 97, tụi mình quen nhau hơn 1 năm nay (lgbt). Thời gian đầu 2 đứa cũng bình thường, khoảng hơn nửa năm trở lại đây bạn ấy có chuyển công việc, tiếp xúc xã hội nhiều hơn, lương hướng cũng ổn định hơn lúc trc. Mình thì ngược lại, do bị lấy lại mặt bằng nên công việc cũng trì trệ, làm ăn ko được thuận lợi như trước. Nên mình cảm thấy cuộc sống ko đc hòa thuận như trước, đỉnh điểm là lúc trước tết bạn ấy đã dọn về nhà ở, mình nghĩ là giận nhau như mọi lần trước nên mình có gọi, nt xin lỗi. Rồi thì cũng đâu vào đấy, nhưng thực ra mình thấy tình cảm của bạn ko như trc, ít nói chuyện, ít dỡn với mình, gọi đt thì hay cáu gắt. Nói chung hay xảy ra xích mích ( toàn những chuyện ko đáng).

Tuần vừa rồi mình bị ốm mà trong người chẳng còn đồng nào, có nt nói bạn ấy đi làm về ghé mua cho cái gì ăn với. Bạn xem xong ko rep, mình nghĩ bận, khi nào về mua cũng đc. Chờ mãi tới quá giờ về thường ngày, gọi hỏi thì đang đi chơi. Mình có bực nói hơi nặng lời thù bạn vè mua cho bịch bún rồi bỏ về, ko hỏi han hì hết. Tối đó mình nt hỏi lý do thì bạn kêu chán, quen nhau thấy ko có tương lai, ko muốn sau này khổ, từ đó m biết nguyên nhân và qđ chia tay. 

Hôm nay là đc 2 ngày rồi ah, khổ nổi là e bị lụy, vắng mấy ngày là chịu méo nổi. Cả đêm cầm đt nt cho nó mà méo tl, khổ vl. Biết mình làm v là ngu đó,mà vẫn đâm đầu vào. Vao nhân nào có hướng giải quyết chỉ giúp em vs ạ

Thanks nhiều ạ.