Chuyện là chúng e yêu nhau được 6 năm và rồi chia tay cũg 4 tháng rồi bởi lúc đó e biết a ấy đang cặp kè với 1 người khác nữa... Thời gian đầu e cảm thấy cũng nhẹ nhàng, có thể chấp nhận được. Có những lúc thấy yêu nhau ko còn phải vì tinh yêu mà đó chỉ là sự ích kỉ, 1thói quen... Nhưng càng ngày e càng nhận ra rằng e vẫn còn yêu anh ấy quá nhiều.. Gặp người nào e cũng ko có được cái cảm giác ở bên a ấy, chẳng thấy ai quan tâm chăm sóc và hiểu e hơn a.. Chẳng ai có thể làm cho e có được cái cảm giác e cần đến họ...

E muốn gặp a, muốn nói với anh nhiều điều... Nhưng vì ko muốn làm phiền anh, ko muốn hạ mình, e đã ko làm... Gần đây e nghe bạn bè nói rằng a sắp lấy vợ... Nhưng e nghĩ đó chỉ là chuyện đùa thui. E vẫn vô tư, chẳng mảy may suy nghĩ gì...

Hôm trước bỗng thấy a nhắn tin cho e, 2đứa vẫn nói chuyện bình thường.. E cũng có hỏi là nghe nói a sắp cưới thì a nói rằng, uh a sắp cưới nhưng ko biết là bao giờ, e cảm thấy có chút gì đùa cợt tr đó nên cũng thấy bình thường. rùi 2 đứa vẫn nói chuyện tiếp. A còn bảo lúc nào có tgian a xuống chơi với e...

Rồi hôm qua khi về nhà e được biết, a sắp cưới thật... Sang tháng là ăn hỏi... Tự nhiên trong lòng e thấy buồn, thấy như mình sắp mất một cái gì đó rất rất quan trọng. Nói chuyện với bạn bè, có người thì nói e nên tìm cách dành lại a, nhưng cũng có người nói ko nên...

Bọn e yêu nhau cả 2 gia đình đều biết, gia đình a thì biết từ ngày chúng e mới yêu, còn gia đình e gần đây mới biết... Cả ba mẹ, với dì e biết, bởi ngày đó e lỡ có baby, nhưng ko biết nên đã uống thuốc, sợ ảnh hưởng đến thai nên nhà e bảo ko nên giữ... Mẹ với chị a cũng biết như vậy.

Sau đợt ấy, e thấy a thay đổi... Rồi bọn e chia tay... Khi gặp lại nhau a có nói rằng, dù sao cũng xác địh 2 đứa sẽ cưới nhưng chờ 1 2 năm để e học xog và tự nhiên a muốn lăng nhăng 1 chút để ko cảm thấy tiếc về tuổi trẻ của mình.

Em muốn gặp anh, chỉ gặp a để nói chuyện thui, còn có giữ a lại hay ko thì bjờ e cũng ko biết là e có muốn vậy hay ko... E đã thử hẹn a đi cafe thui, nhưng a nói là bận. Còn e có cảm giác a đang tránh gặp e. E nên và phải làm gì trong lúc này, e đang rất bối rối.....