mình có quen một người argentina qua 1 trang mạng, mục đích của mình là cải thiện tiếng anh, mình ghi rõ như vậy trên profile. anh ấy tiếng anh cũng bét nhè như mình, nhug chẳng hiểu sao cả hai nói chuyện cảm thấy như người cùng một nước ( anh ấy nói thế), tụi mình ko gặp vde nào về ngôn ngữ hết. Mới đầu mình rất là chảnh, ko bao giờ mình chủ động nt trước, ko nc vs anh ta trc, anh ấy thắc mắc, mình chỉ trloi : mình là con gái việt nam, ko bgio mình chủ động nc vs trai trước hết, nếu cần thì tìm mình trước. thế thôi!!!! ^^ anh ấy nghĩ chắc là văn hóa nên anh ấy cug ko thắc mắc. và giờ tụi mình quen nhau được hơn 1 năm rồi, khổ nỗi anh ấy là sinh viên và ở quá xa VN, nên cả hai chưa găp mặt nhau bao giờ, chỉ trên skype thôi. mình cũng đang là sinh viên năm cuối. việc học của anh ấy khá nặng, hầu như full-time và học rất lâu khoảng 6,7 năm mới có thể tốt nghiệp, nhưng bằng cấp thì có gtri nhieu hơn với VN. anh ấy nói mình hãy đợi anh ấy, anh sẽ cố lấy học bổng và tìm một công việc tốt để qua việt nam thăm mình. mọi người biết đấy! trai tây tán tỉnh rất giỏi, khá chiều chuộng và yêu thương mình như nữ hoàng. nên con gái vn mình rất dễ siêu lòng. mới đầu cũng cảm thấy thích thích vì có 1 người nước ngoài tỏ tình vs mình :D ( tự hào về bthan chút xíu). anh ấy ycau cả hai ko có bí mật và thành thật vs nhau, luôn luôn tụi mình chia sẻ mọi vde trong csong. nhưng khi anh ấy nói rằng anh ấy mới là sv năm 4, anh ấy còn tới 2 năm để hoàn thành việc học ở đây. mình cảm thấy nản!!!! mình ko muốn đợi lâu ( bây giờ anh ấy 24, còn mình 21- tính tuổi theo kiểu tây ^^). rồi chắc j anh ấy sẽ qua, lỡ đâu anh ấy quen ngkhac thì sao???? anh ấy có bạn gái rồi mà vẫn mún chọc ghẹo mình để vui thi sao??? rất nhiều câu hỏi phân vân tới vs mình???!!!:-S mình rất sợ bị lừa nếu tin quá nhiều!!! và tốn tgian chờ đợi nếu anh ấy ko qua việt nam!!!!

nhưng mỗi lần cãi nhau và nghĩ tới khoag cách xa xôi, ko biết bao lâu mới dc gặp nhau, nhung ngày lễ... các cặp hẹn hò đi chơi này kia, mình thì ôm lap và dthoai nt qua lại... cảm thấy tủi thân vô cùng.... yêu xa chang khác nào FA t__T. và lần nào chia tay mình cug đòi chia tay, mình quen miệng luôn rồi ak! anh ấy ko chấp nhận, anh ấy kêu mình ko dc từ bỏ dễ dàng như vậy. vì anh ây muôn kết hôn và muốn mình là vơ anh ấy. có 1 lần mình sỉ nhục anh ấy và cug nói chia tay, anh ấy cảm thấy bị tổn thương rất lơn khi mình cứ lặp lại câu nói đó, và anh ây cug nói anh ấy yêu mình hoàn toàn, nên anh ấy có thể nuốt trôi những câu lăng mạ, xúc phạm của mình. và hôm đó, chat trên Skype anh ấy ko cho mình xem mặt, mình hỏi tại sao, anh ấy cảm thấy đau khổ và cắn môi tới nỗi chảy máu, ko muốn mình thấy. mình nghĩ anh ấy chỉ làm quá thôi, mình nằng nặc đòi xem webcam. ôi trôi ơi!!!! nhìn miệng anh ấy toàn máu, mình sợ kinh khủng!!! cho dù anh ấy vẽ hay dùng cái j đó giống máu đề hù mình, mình cug cảm thấy quá sợ!!!!! theo quan niệm trc giờ của mình, Tây chỉ lãng mạng yêu nhẹ nhàng j đó thôi, ko nghĩ anh ta lại tha thiết vs mình quá như vậy!!!!??? còn một lần khác, mình cứ tức lên là ko kìm dc cảm xúc , nói năng lung tung, nhìn mặt anh ấy âu sầu, ảo não là mình cảm thấy ..... nên giờ mình cố gắng kiềm chế tính nóng nảy bthan.

gần đây, anh ấy nói rằng gia đình anh ấy có gốc là italian nên khoảng một năm nữa cả nhà anh ấy sẽ chuyển tới Italy để sống ( vì ba anh sẽ về hưu, còn mẹ anh là họa sĩ đã từng làm việc bên italy, và cả nhà anh ấy ghét sống argentina, họ sống ở đó vì chiến tranh TG II, nên ông bà rời qua argentina tới giờ) mình cũng không biết có tin được không nữa???!!:-S tình mình vốn đa nghi, quen nhau 1 năm hơn, anh ấy phàn nàn rag mình chag bgio tin anh ấy, luôn luôn mình cho rằng anh ta nói sạo, anh ấy cảm thấy thật buồn vì điều này. do đó, mình đã ktra anh ấy bằng việc kêu anh ấy đưa password của facebook, mình tin rằng anh ấy nói thiệt khi anh ấy nói anh ấy đã tìm 1 trung tâm dạy tiếng việt bên argentina, nhưng họ ko phản hồi gì hết. mình đã dùng fb của anh ấy và thấy nó gần gần với tgian anh ấy nói vs mình rang muốn học tiếng việt để hiểu mình hơn. sau đó, anh ấy ycau mình dạy cho anh ấy, mình mắc cỡ , từ chối suốt. giờ mình mới dạy anh ấy tập đọc abcd... như con nít:D lớp hôc tiếng việt của mình khá vui, tây tập đọc mắc cười lắm !!!!^^

và sau khi sang italy, anh ấy sẽ dễ qua vn hơn bên argentina, khoang cách ngắn lại, ở italy dễ kiếm tiền hơn và tiền gtri hơn. Khi anh ấy sang vietnam, anh sẽ lấy mình, anh ấy muốn biết về gd mình, .... ( có 1 lần mình nói mẹ mình ko thích mình quen trên mạng, mẹ mình nói: biết đâu nó có vợ con, đi tù về hay.... buôn bán người đa quốc gia thì sao??? tin j mấy thằng tây, ta còn hiểu chưa hết, tây xa xôi vậy, bik đâu mà lần.... mình nói lại hết cho anh ấy nghe, anh ấy nổi giận và yêu cầu mình cho anh ấy nói chuyện với mẹ mình qua skype - mình sẽ phiên dịch..@@ ôi trùi ui! anh ấy hơi bị khùng, mẹ mình ko bgio làm chuyện nhảm này, mình nói hoài anh ta mới thôi )8-} . anh ấy cung cho mình qdinh sau này khi anh ta kết hôn vs mình, cho mình chọn quốc gia để sống, để mình dc gần gia đình nếu mình ngại đi xa.... cuối cùng, mình chọn italy :D, ko bik sau này mình có lấy anh ấy ko? và có dc sống bên italy hay ko nữa.?? thôi, thì cứ mơ mộng đi.... hehehe

nói chuyện vs nhau suốt ngày, ko ngày nào là anh ấy ko nhắn tin cho mình - tụi mình dùng whatsapp để nt qua di động, chỉ cần có wifi hay 3g là dc, ko tốn tiền ^^!!! còn nc skype anh ấy fai thức trắng đêm de nc vs mình vì lệch múi giờ, và chỉ nc dc cuối tuần vì trong tuần anh ấy học quá nhiều.. mình cũng chơi game vs anh ấy, dac biệt game về kiến thức, để thử xem anh ấy có học vấn tốt hay ko ? và có đúng là anh ấy đang đi học hay ko nữa, nói chung al2 các câu hỏi về vật lì , toán là mình toàn trả lời sai, anh ấy thì đúng :D

lúc nào mình cug lên youtube để coi : LDR ( long distance relationship first meeting) để truyền cảm hứng cho mình, có thêm động lực để tiếp tục vói LDR của mình. coi rất nhiều video của mọi người trên thế giới mà thầm ước ao một ngày dc gặp nhau, thật sự rất mong dc gặp nhau một lần :(

vì mình cảm thấy dc sự qtam của anh ấy, chưa bgio bỏ mặc mình khi mình có vấn đề j đó. kể cả khi anh ấy đang trên đường tới truong để học nhóm cùng bạn anh ấy, nhận dc tin nhắn than buồn của mình, anh ấy cug hoãn lại để giúp

mình gquyet. anh ấy nói là sẽ luôn bên mình và giúp đỡ mình. nhưng anh ấy ycau mình ko kết bạn với nam giới, nc với nam giới hoặc đi an uống với họ, cho dù là bạn bè đi nữa, đừng mặc sexy quá ( mình thích mặc sexy một chút ^^).... khi anh ấy ko ở việt nam bây giờ, mình đừng làm như vậy, bới vì anh ấy sẽ ghen, khi anh ấy bên mình rồi, mình mặc j, đi chơi đâu cug dc,,, anh ấy ko lo nữa, chứ giờ anh ấy ko ởVN nên anh thấy ko yên tâm.

Không phải mình đang viết một người đàn ông hoàn hảo, hay khen ngợi quá mức. đây là sự thật là những gì mình cảm nhận dc, kiểm chứng dc qua những bài test của mình cho anh ấy. mình chia sẻ câu chuyện của mình trên đây, mình cũng ko rõ là muốn nhận lời khuyên từ mọi người hay ko nữa. mình đọc qua rất nhiều bài về yêu bạn trai tây qua mạng, nên mình qdinh dki làm thành viên, lên đây viết và trải lòng, cảm thấy vui hơn một chút khi nói ra dc câu chuyện Long distance Relationship của mình. :):):)