Bọn mình mới yêu nhau được vài tháng. Lúc mới yêu, anh ý rất quan tâm mình, dẫn mình đi chơi, xem phim và gặp gỡ bạn bè của anh ý. Nhưng dạo gần đây, anh ý lấy lý do đi làm bận và chơi thể thao mệt nên không qua đưa mình đi chơi thường xuyên như trước được. Tình cờ 1 hôm cầm điện thoại của anh ý chơi game, mình phát hiện anh có nhắn tin tán tỉnh 1 cô bé khác và mời cô bé đó đi ăn nhưng cô bé đó từ chối. Thế nên mình có kể cho anh ý 1 câu chuyện cô bạn gái mình có người yêu, nhưng người yêu cô ấy vẫn đi tán tỉnh các cô gái khác và hỏi xem anh thấy như thế có phải người tốt không? Chắc anh ấy cũng đoán ra đã bị mình phát hiện và thấy có vẻ cũng có hối cải. Nhưng anh ấy ko chịu công khai mối quan hệ với mình trên fb, mình mà đòi đăng ảnh chung của chúng mình lên fb là anh ý nổi giận lên, dọa đăng lên sẽ xóa. Mình hỏi lý do tại sao thì anh ý bảo vì tại thấy mình có nhiều điện thoại của những người con trai khác tán tỉnh gọi đến (mình cũng có nhiều người theo đuổi nhưng chỉ là trả lời kiểu xã giao cho lịch sự thôi) nên ko hài lòng với mình, ko muốn công khai. Mình nói nếu muốn họ ko làm phiền em nữa, anh chỉ cần công khai quan hệ để họ biết em có người yêu sẽ ko làm phiền thì anh ý ko trả lời. KO hiểu người yêu mình có yêu mình thật lòng ko nữa?