Chào các bạn. Theo dõi diễn đàn này đã từ lâu nhưng đến cho đến hnay tôi mới trở thành thành viên chính thức của WTT. Qua những lời tâm sự, những ý kiến của các bạn, tôi cũng đã học và rút kinh nghiệm rất nhiều điều quý giá. Nhưng hqua có 1 chuyện làm tôi không thể không viết bài và hỏi ý kiến các bạn.

Năm nay tôi 28t, cái tuổi đã ngấp nghé ngưỡng mà ngta gọi là ế rồi. Bạn bè xung quanh tôi đều đã yên bề gia thất riêng tôi vẫn 1 mình lẻ bóng. Không phải tôi không có ng nhòm ngó, cũng có anh này anh nọ nhưng dường như bánh xe tình duyên vẫn xoay tròn với tôi mà k chịu dừng lại.

Cách đây 4 tháng, tôi có quen và mới nhận lời yêu 1 anh hơn tôi 10t. Anh cũng là ng có học, nhìn hình thức hiền lành, anh vui vẻ, dễ mến, dễ hòa đồng, k hiểu sao tôi cảm thấy thích và yêu anh. Nhưng các bạn ơi, đếm qua tôi thật sự thấy sốc bởi thật sự cảm nhận của tôi về anh đã sai hoàn toàn, có lẽ bgio bản chất của anh mới bộc lộ ra chăng? Chuyện xảy ra tưởng chừng rất đơn giản, chẳng đáng nói vì với các cặp tình nhân nó xưa như trái đất, đó là GHEN. Lúc đầu tiên khi thấy anh ghen tôi thấy hơi vui vui nhưng sau đấy càng lúc càng thấy thái quá. Đến lúc đỉnh điểm là anh bắt đầu xưng “mày, tao, con chó” với tôi và bắt đầu văng tục. Tôi choáng đến nghẹn lời và k thể thốt lên đc 1 lời nào. Xin nói thêm, lúc trước anh có bảo tôi anh rất thích xưng “mày, tao…” với ng yêu vì nó thể hiện sự gần gũi, nhưng tôi vẫn k quen đc điều này và yêu cầu anh k đc nói thế và anh cũng đã hứa sẽ thay đổi.

Tôi muốn hỏi các bạn: liệu anh í có bình thường k? Liệu có thể chấp nhận con ng này k? Liệu tôi có khó tính và khắt khe quá khi để tâm tới những lời nói này của anh k? Tôi đang rất đau khổ và nghĩ rằng nếu tiếp tục thì k hiểu anh sẽ còn những biểu hiện nào khiến tôi đau lòng nữa.

Mong nhận đc hồi âm của các bạn.