chào các mẹ,chị,em...

hôm nay em viết bài này là cần mọi người tư vấn giúp em vấn đề này

em và người yêu quen nhau đã được 2 năm rồi nhưng mới bắt đầu nhận lời yêu ...chúng e vẫn còn trẻ và người yêu em kém e 1 tuổi nên nhiều lúc vẫn còn trẻ con...em kể sơ lược về em và ny cho m.n biết để giúp em giải quyết ạ..em là con gái hà nội ,nhà e thì không gọi là giàu nhưng gia giáo .bố mẹ em đều là bác sĩ,chị gái và anh trai em đều là công chức nhà nước,em học hành thì cũng thuộc khá giỏi .còn ny e thì ở hà tĩnh học cùng trường nhưng là cao đẳng..bố mẹ em và anh chị em không muốn cho e yêu xa nên lúc đầu cũng phản đối..nhưng em cho mọi người gặp rồi nc rõ với bố mẹ là em muốn yêu nghiêm túc và người ta thương con là cái quan trọng nhất nên gia đình em không còn phản đối nhiều..chuyện là thế này ạ:hôm trước khi chúng em ở trường về thì có gặp anh trai của ny nên chúng em vào ngồi uống nước cùng..thật ra em cũng có cảm giác từ trước là anh trai ny em không thích em nhưng em không nghĩ đến mức độ kinh khủng đó..em bình thường thì là một đứa nói chuyện hòa đồng với mọi người..nhưng vì là anh trai của ny e,và do có cái cảm giác sợ như thế nên em không nói nhiều và nói bé...và em hay gọi ny em bằng tên không thì là thằng ngố....hôm đấy em có nói 1 câu em thấy đúng là khi ny em hỏi em thì e cười bảo :'thằng ngố này nó chẳng biết cái gì ,ngố ơi ngố "

thật ra nếu như a trai ny e không hài lòng thì có thể nói thẳng cho em hoặc bảo ny em là góp ý cho em ..đằng này a ý inbox cho ny em chửi em rồi bảo ny em bỏ em đi.nguyên văn là " mày đá con kia đi,nhìn cái loại gọi ny là nó thì ra gì . phải con cái nhà đàng hoàng" ny em không nói gì..hôm sau chỉ nói qua loa với em là rút kinh nghiệm nhưng em không tin em bảo cho em đoc thì đọc ra như thế ạ....em biết e sai nhưng a ý mới gặp e 1,2 lần đã nói về em như thế em không chấp nhận được..mọi người cho em lời khuyên với ạ