Em và bạn gái quen nhau được 3 năm rồi,tình cảm đã trải qua nhiều thăng trầm,giận dỗi có,hờn ghen có, cả chia tay nữa nhưng rồi cũng ko dứt ra được.Em và bạn gái đã có gần gũi nhau, và có lẽ nhờ chuyện này mà chuyện tình cảm của tụi em mới kéo dài đến tận bây giờ.Lúc trước có giận dỗi,rồi chia tay khoảng 1 tháng nhưng em nghĩ mình phải có trách nhiệm với cô ấy nên đã cố gắng hàn gắn và tình cảm 2 đứa tốt đẹp trở lại.

Ba làm công an, mẹ giáo viên đều là đảng viên cả.nhưng người iu em thì lại theo đạo.trong con mắt người ngoài thì bảo là em và cô ấy không hợp nhau.cô ấy hơn 1 tuổi,nhìn hơi dừ hơn em 1 tí,dễ nhìn thôi và nấm lùn :) và rất yêu thương em.Ba mún mình kế nghiệp CA nên lo xa,phản đối vì sợ em không vào đảng được sẽ ko có cơ hội thăng tiến (Chỉ mún vậy thôi chứ ko ép).Mẹ thì ko phản đối chỉ tỏ vẻ ko thích cô ấy thôi.Em thì vẫn giữ quan điểm là sẽ tự kiếm việc,tự nuôi bản thân,tự kiếm vợ nên vẫn còn quen cô ấy + động viên cô ấy. tuy nhiên ko thể phủ nhận là về nhà hơi ngột ngạt khi nhắc tới chuyện tình cảm của Em.bố em nói thằng thừng là sẽ ko đi nói cô ấy cho mình(Lí do là theo đạo thôi).Em rất yêu cô ấy và muốn 2 đứa có một kết thúc tốt đẹp.Giờ em 23t chuẩn bị ra trường còn cô ấy 24t đã có việc làm rồi.Giờ muốn thuyết phục ba thì phải có công việc ổn định và ko có liên quan gì tới cơ quan NN.Để đạt được điều đó thì em dự tính là khoảng 2 năm nữa.Nhưng con gái có thì mà.Giờ em giữ cô ấy nhưng sau 2 3 năm nữa ko nên cơm cháo gì thì sẽ sao đây??giờ một nửa em muốn buông tay để cô ấy đi tìm hạnh phúc mới (Hiện giờ có 1 anh đang cưa cẩm cô ấy nhưng cô ấy ko đáp trả - do em đọc tin nhắn của cô ấy nên biết dc) một nửa em muốn tiếp tục.Đợt vừa rồi 2 đứa cãi nhau ,giờ 2 đứa tạm chia tay 1 thời gian để suy nghĩ có nên bước tiếp ko.thời gian này thật là mệt mỏi,nghĩ tới là tim nhoi nhói khó thở.chằng biết làm sao để trọn vẹn cả 2 đây. Các mẹ, các chị cho em lời khuyên đi và cả các anh nữa,ai có kinh nghiệm trong việc thuyết phục bố mẹ thì chia sẻ cho em biết với.thanks all

Hỡi thế gian tình ái là chi

Mà 2 đứa đau đầu muốn chết :((