Mình sinh năm 90, tốt nghiệp đại học quốc gia và làm việc được 2 năm rồi, dân tp HCM còn bé sinh 91 là người một tỉnh miền Nam. Ngoại hình mình cao 1 m 78, có chút menly và dễ nhìn, ngoại hình là một điểm mạnh của mình, còn bé cao 1 m 55, tốt nghiệp cao đẳng làm việc tại tp HCM và rất có cá tính. Tuy ngoại hình bé ko có j đặc biệt, tính ra về nhan sắc còn ko bằng ex mình nhưng mình không quan trọng vấn đề đó, cái quan trọng là cảm giác. tính tình bé thì hay cà rỡn, 10 câu nt thì 9 câu là chọc mình rồi. Tụi mình wen nhau được 2.5 tháng, và mình bắt đầu có cảm giác bé càng lúc càng ko xem trọng mình.

Đầu tiên là việc lúc trước mình rũ bé đi cafe, bé hay chấp nhận đi nhưng sau đó thì bé lại nói vs mình dạo này tâm trạng không được tốt và những lúc như thế bé ko muốn gặp mặt mình dù mình vs bé đã thống nhất ngày hẹn rồi đột nhiên bé lật kèo và nói là 15 ngày gặp 1 lần. Rồi sau đó bé còn nói là gặp nhau hoài a có thấy chán không? Chứ e gặp ai nhiều là cứ hay chán lắm. Nghe câu này mình rất bực và có chút cãi cọ, mình đòi dứt khoát đi thì bé nhắn mấy tin xin lỗi, sau đó thấ mình ko trả lời thì bé nt nói bé đang khóc và tôn trọng quyết định của mình. Hôm sau, mình chịu ko nổi nên nt xin lỗi bé, bé cũng nói vs mình là định nt xin lỗi mình nhưng thấy mình làm quá chuyện này nên bực ko thèm nt xin lỗi. Từ sau ngày ấy thì cứ đều đặn 1 tuần gặp 1 lần và bé rất vui vẻ và có 1 ngày bé chủ động rũ mình đi (còn lại là mình chủ động). Nhưng hồi tối qua, bé lại nhắc lại vấn đề đó là gặp nhau nhiều sẽ chán...haiz

Còn về mối quan hệ, thì mình đã nắm tay dc bé, mỗi lúc đi quán cafe, mình cảm giác bé rất thích ngồi cạnh mình và đôi lúc bé chủ động va chạm cơ thể vs mình, mình có cảm giác ở bên mình bé rất thích nhưng...hôm 20/10 khi mình hôn vào má bé và ôm bé 1 chút thì sau đó bé lại nói vs mình bé thấy đơ đơ và mình cảm nhận dc bá gòng cứng người khi mình ôm bé (dù trc đó bé đã có 1 mối tình gần 2 năm). Mình thật sự khá buồn khi bé nói cảm thấy đơ cảm xúc vs mình. Tối về mình có nt kêu bé suy nghĩ xác định tc của bé giành cho mình thì bé nt là rất cám ơn tc của mình giành cho bé và sẽ luôn trân trọng những tc của mình giành cho bé. Qua ngày hôm sau, mình chủ động nt ít lại, tối ko call nc vs bé thì qua hôm sau khi mình nt buổi trưa chúc cơm ngon thì bé nt: E NHỚ A!, do thói sáng trưa chỉ nhắn 1 tin nên mình ko rep, tối về nt cho bé thì bé cũng nt y chang vậy: E NHỚ A! Rồi mới đây, bé nt nói t6 này gặp, mình thấy vui vì bé chủ động gặp mình nhưng sau đó có bạn rũ đi chùa thì bé lại hồi lại mình. Minh nói cn này gặp thì bé lại nói mưa, nước ngập sao đi, dù mình biết mấy nay SG mưa rất nhiều nhưng dù sao chưa tới cn thì làm sao bé biết dc cn sẽ mưa.

Cái quan trọng ở đây là cái cảm giác lúc gặp bé và lúc ko gặp nó khác rất nhiều, khi gặp thì thấy bé rất thích mình, hoặc lúc nc đt thì thấy bé ko cảm thấy mệt mõi hay chán khi nc vs mình, có 1 lần mình noi buồn công việc là bé chịu ngồi nc đt vs mình từ 23 h đến 1 h 30 sáng, dù sáng bé vẫn phải đi làm. Nhưng khi ko gặp, bé như người khác. Có lần bé nói vs mình là khi ở nhà, bé có suy nghĩ hạn chế gặp mình nhưng khi gặp mình rồi thì cái suy nghĩ ấy biến mất, bé tự nghĩ có khi nào mình ko chịu nỗi sự cuống hút của mình ko? Rồi sau đó về nhà thì bé lại mang cái suy nghĩ ấy tiếp. Nói bé tự ti trc mình thì cũng ko đúng vì mình thấy bé rất tự tin dù có thể mọi thứ bé đều thua mình. Mình có nc tc nghiêm túc vs bé thì bé nói tính em hay cà rỡn lại chưa thật sự nghiêm túc trong tc nên cần thời gian. Mình nói mình ghét mấy mối quan hệ ko rõ ràng thì bé lại nói là thích những mối quan hệ như thế. Mình có dò hỏi bé là có vệ tinh nào theo bé ko thì bé nói mình là Special one ở thời điểm hiện tại và kêu mình đừng nghi ngờ bé vì mói chuyện bé nói đều là sự thật.

Trc h mình gặp khá nhiều người con gái nhưng bé lại là người khó hiễu nhất, nếu bé có tc thật sự vs mình thì cô bé này khá bãn lĩnh trong chuyện tc, còn không phải vậy thì chứng tỏ cô ấy đang vờn mình. Sai lầm của mình là đã thể hiện tc thật sự cho bé biết nên đâm ra mình cảm thấy mình mất đi giá trị của bản thân quá. Tâm lý mình khá kém và bản tính lại hay suy nghĩ từ công việc đến chuyện tc. đến nay là gần 3 tháng nhưng chúng mình cứ lưng lững giữa tình bạn và tình yêu, cảm giác này làm mình khó chịu khiến mình cứ suy nghĩ mãi những chuyện tiêu cực: nó đang vờn mình, nó ko thích mình, nó đang thử thách mình, hay nó có còn nhớ ex, hay là nó có quá nhiều sự lựa chọn...? Và đến hiện tại, mình ko thể nào đoán dc tc của bé giành cho mình là có hay ko có? Nếu có thì cũng ko biết dc là ít hay nhiều. Con gái đã kho phán đoán tâm lý thì ở cô bé này, điều đó chắc là bằng 0 đối vs mình. Đôi lúc, mình muốn buông cho khỏi suy nghĩ nhiều nhưng mình lại ko muốn mình mất đi cơ hội để có được 1 người mà theo mình là qua hợp vs mình, bên bé thì mình chĩ cười suốt 1 cách thoãi mái thôi, quên hết mọi áp lực.

Mong mọi người cho mình lời khuyên. Mình đang rất rối. Thanks