Chào các mẹ. Em có chuyện cần các cao thủ tình trường tư vấn ạ. Thực sự là em đang rất hoang mang và tâm trạng em đang rất tệ trong chuyện tình cảm. Chẳng là thế này:

Người yêu em hơn em 8 tuổi. Hơn 8t nên anh ấy rất từng trải và trưởng thành hơn em nhiều. Em và anh ấy quen nhau khi anh ấy đã có bạn gái được 4 năm. Nhưng theo những gì anh ấy kể về bạn gái và những gì em cảm nhận được thì dù bạn gái anh ấy yêu anh ấy rất nhiều nhưng anh ấy lại rất vô tâm và hời hợt với bạn gái. Người bạn gái ấy hi sinh và vì anh ấy rất nhiều. Khi quen em, anh ấy nói yêu em và sẽ chia tay bạn gái để đến với em (anh ấy đã đến tuổi lập gia đình). Nhưng đã dây dưa 1 tháng trôi qua mà anh ấy vẫn ko giải quyết. Liệu có phải anh ấy ko muốn chia tay bạn gái mà chỉ tìm em để đổi gió rồi sau đó vẫn tiếp tục yêu bạn gái hiện tại không? Có phải vì bạn gái hi sinh cho anh ấy quá nhiều mà anh ấy không muốn mất cô ấy?

Xin nói thêm một chút về tính cách của anh ấy. Anh ấy là kiểu người khó đoán, ít khi bộc lộ cảm xúc ra bên ngoài, chưa bao giờ nổi nóng trước mặt em, dù em có thử chọc giận cỡ nào chăng nữa. Còn bạn gái anh ấy là kiểu con gái hiền lành, hi sinh, cam chịu.

Em xin cảm ơn mọi người rất nhiều ạ!!! Giúp em với!!!