Mình có đứa em họ cao 1,63, đang học ths, khuôn mặt dễ thương, gia đình tử tế, nói chung mọi thứ đều ổn, nó cũng có 1 số anh theo đuổi và đang muốn lập gia đình, sau khi tổng kết lại thì nghiêng về 2 anh, cả hai đều tầm tuổi 80,81 nên đang muốn cưới nó, cả hai đều tính nết tốt, gia đình ok, thu nhập khá.

Ng thứ 1 làm kiến trúc, trình độ thạc sĩ, lương cao, hát hay, đi xe ô tô (loại mấy trăm triệu thôi), người ngoại tỉnh nhưng c ó hộ khẩu và nhà HN 3 tầng to đẹp, mặt được khen là đẹp trai nhưng phải cái hơi thấp, cao có 1m6o. Rất yêu và chiều nó, nó thì cao m63 rùi, lại thích đi giầy cao gót, nếu đi vào thì vẫn đùa là đi với nhau giống Cường $ và HNH, nhưng anh này chỉ thấp thôi chứ ko còi như Cường $, và mặt thì ok, hơn hẳn C.

Người thứ 2 làm dầu khí, lương cũng cao, gia đình bt, trình độ đại học, đi xe máy, tốt tính, cũng ngoại tỉnh, có hộ khẩu HN nhưng ở một mình trong căn nhà tập thể cũ 30m vuông, i nói chuyện ko thông minh, ko có nhiều chí tiến thủ bằng anh kia thôi (chứ ko fai là dốt, hay đần: ), vì làm nhà nước nên chỉ mong mộc cuộc sống đủ ăn, ko có ham muốn làm giàu lắm, dù cũng có đầu tư chứng khoán và nhà đất (nhưng nghe bảo bị lỗ), cũng chiều nó nhưng ko rộng rãi như anh kia nhưng đc cái cao to, 1m75, mặt ko đẹp bằng người trước. Người thứ 1 thì rất có ham muốn kiếm tiền, rất có khát vọng làm giầu (Cũng đã đầu tư chứng khoán, cũng thua nhưng vẫn khao khát làm tiếp, anh ta lam xây dựng nên cũng hay kiếm được và có khả năng mua các nhà chung cư giá rẻ..)

Nói thật là mình đã tiếp xúc với cả hai, thấy cũng nói chuyện được, chỉ biết khuyên nó là yêu ai thì chọn người ấy, con bé thì bảo thấy cả hai như nhau, bảo thích chí tiến thủ của người thứ nhất nhưng lại ưa ngoại hình của ng thứ hai, pó tay :), quý gia đình của ng thứ hai hơn vì họ có vẻ hiền lành hơn. Mong mọi ng cho lời khuyên. Chuyện thật đấy ạ :)