Chào cả nhà,

Em rất hay vào wedtretho để đọc và học hỏi kinh nghiệm, nhưng chưa bao giờ viết ra tâm sự của mình

Hiện tại thì em có rất nhiều khúc mắc trong lòng mong được cả nhà chia sẻ với em

Em năm nay 23t, đã đi làm, em đang yêu một người đàn ông đã từng có vợ và 2 con gái.

Chúng em rất yêu, hợp nhau và xác định đến với nhau. Nhưng con đường để đến với anh không hề dễ dàng, có rất nhiều điều khiến em phải suy nghĩ, đôi khi là lo sợ.

Em là một cô gái chưa có nhiều kinh nghiệm sống, vẫn được bố mẹ chăm sóc, và chưa từng làm mẹ.

Trước hết về phía gia đình, em cũng chưa dám nói với bố mẹ là người yêu em đã từng ly hôn và sống với con gái đầu, em không biết liệu bố mẹ em có ngăn cấm không. Em và anh vẫn thường hay bàn nhau xem, nói với bố mẹ như thế nào để dễ dàng nhất, nhưng đến bây giờ thì em vẫn chưa đủ can đảm để nói.

Rồi đến con gái anh, bé năm nay hơn 3t, nhưng em không biết sau này về sống với bé thì em phải làm sao, em chưa từng làm mẹ, nên cũng không hiểu được tâm lý trẻ con, chỉ biết là mình thích trẻ con vì chúng hồn nhiên và đáng yêu lắm. Em không biết mình có thể thay thế và bù đắp được tình cảm cho bé hay không, em rất muốn thương yêu và mang lại hạnh phúc cho 2 bố con, nhưng em không biết phải thương yêu và thể hiện như thế nào cho đúng?.

Trong đầu em bây giờ là vô vàn những suy nghĩ.... đôi khi nghĩ quá mà sinh ra mệt mỏi.

Mong các mẹ cho em xin lời khuyên và một chút kinh nghiệm với.

Em cám ơn nhé :)