người yêu em là 1 người rất thông minh và tài giỏi.phải cái tính rất gia trưởng.yêu a ấy em ko còn đc đi chơi vs bạn bè như trước nữa.mà nhất là bạn nam thì nhất nhất ko đc nói chuyện chứ đừng nói đến đi chơi cùng.trước thì bạn gái còn cho chơi cùng nhưng giờ bạn gái cũng cấm tiệt,a ấy nói ko thik lũ bạn e vì tính bọn nó thoáng quá.sợ em chơi cùng rồi hư.

bọn em cãi nhau rất nhiều về những chuyện như thế này.có những lân` e đi chơi vs lũ bạn gái thôi.nhưng ko hỏi a ấy ,về a ấy sửng cồ lên và nói em giấu giếm a ấy đi chơi đàn đúm rồi trai gái nọ kia.rồi bắt em hứa sau làm j đi đâu cũng phải thông báo cho a ấy biết..trước thì là như vậy nhưng giờ cấm tiệt đi chơi rồi. ko đi đâu hết ngoài ở nhà và đi chơi vs a ấy ra.ăn mặc thì lúc nào trông cũng phải xấu xấu 1 chút.để không bị thằng nào nhìn. phải kín cổng cáo tường càng kín càng tốt.vì vậy nên e toàn mặc áo phông nam thôi.như vậy e biết ko phải là xấu vì con gái kín đáo cũng là tốt thôi.nhưng mặc nhưng đồ con trai xấu hoắc mà hè thì nóng vẫn phải cố chui vào.:( a ấy luôn giải thik ràng chỉ vì yêu e muốn tốt cho em nên mới làm vậy.thật ra thì cũng đúng nhưng có đến mức độ như vậy ko???dần dần em sống xa rời thế giới bên ngoài .dường như cả ngày chỉ có nói chuyện vs ng` yêu em thôi.em từ 1 đứa hay cười nói thành 1 đứa lầm lì.bạn bè cũng xa rời em.nhưng cũng vì quá yêu a ấy nên em chấp nhận như vậy để đổi lấy yên bình bên anh ấy.nhưng mâu thuẫn giữa 2 đứa ko ngừng xảy ra vì rất nhiều lí do.a luôn muốn em phải thế này thế khác trong khi em lại cảm thấy rất gò bó.bọn em cãi nhau rất nhiều cũng vì lý do e ăn mặc ko cẩn thận ko vừa ý anh ấy.rồi thì đã hứa đi đâu làm j` cũng phải thông báo rồi mà ko làm đc.vì có 1 vài lần em đi chợ hoặc đi đâu đó mà ko nói vs a ấy..thực ra anh ấy cũng rất tôt.rất chiều em.cũng biết là a ấy cấm đoán như vậy cũng có phần thiệt thòi cho e.nhưng lúc bên nhau a ấy luôn pha trò cho em cười.a ấy nấu rất nhiều món cho e ăn.dẫn e đi chơi nhiều nơi nữa.e thật sự rất yêu a ấy.nhưng nhiều lúc cũng thấy ngạt thở quá.yêu nhau 4 5 năm rồi mà số lần cãi nhau ko thể đếm nối hàng bao nhiêu trăm lần nữa.nhưng rồi 2 đứa lại lại ko thể sống thiếu nhau.nhưng yêu thì yêu chứ cứ cãi nhau suốt tnay` cũng mệt mỏi lắm.hiện giờ bọn e đang cãi nhau.các chị khuyên e phải làm thế nào bây giờ..có nên tiếp tục mối quan hệ này nữa hay ko...