Các bác ơi !! giải cho e ca này với !!

Em năm nay 21t ạ. Chẳng là trước đây e đã từng quen 1 anh nhưng do nhiều lý do (chủ yếu là do a ý và gia đình a) nên gia đình e từ ông bà, bố mẹ đều phản đối mối quan hệ này. bọn e cũng đành phải chia tay sau hơn 1 năm yêu nhau và giờ đã gần 1 năm trôi qua e cũng đã quên và đã bắt đầu có mối tình mới.

E quen và yêu tình mới cũng được nửa năm rồi ạ. A năm nay 27t nên cũng bị gia đình giục giã lấy vợ. em thi còn trẻ nên chưa muốn cưới ngay năm nay, với cả năm nay e Kim Lâu nên không cưới được. Vì e nhất quyết không cưới trong năm nay nên a cũng nhường và muốn sang năm cưới vì sang năm cả 2 đứa đều đẹp tuổi.(à mà còn 1 vấn đề nữa là e và a không hợp tuổi nhau.95 với 89, may đi xem bói vẫn cứ là hợp mệnh).

hai đứa yêu nhau được tầm 3 tháng a có qua nhà e chơi, nhưng k hẳn là ra mắt bố mẹ, chỉ là qua ngồi chơi với e thôi. có gặp bố mẹ e nhưng chỉ là chào hỏi xã giao. sau hôm đó mẹ e có hỏi nhưng e bảo là bạn và đang tìm hiểu (vì bị gia đình phản đối 1 lần nên quả thực e rất ngại nói chuyện tình cảm của mình cho phụ huynh nghe). lúc đó mẹ e bảo là nhìn mặt a ghê lắm đấy (đặc biệt là đôi mắt), mẹ a bảo a k hiền đâu nếu yêu a và lấy a thì k đc. hu hu. em chả nói lại được gì luôn. mới gặp, chưa tiếp xúc, nói chuyện gì mà mẹ e đã cấm rồi
:(
. trong khi quả thật là gần nửa năm nay quen và yêu a e thấy a khá hiền, cái gì cũng nhường nhịn, nghe lời e.

chuyện này e cũng đã nói qua với a và a bảo a sẽ làm cho gia đình e quý a hơn, đặc biệt là mẹ e. a cũng đề nghị đến nhà e chơi mấy lần nhưng e chưa đồng ý. do e sợ mẹ e k thích a thì sẽ có nhưng ứng xử k hay lắm đối với a. mà a lại bảo nếu đã yêu nhau và xác định sang năm cưới thì phải để a hòa nhập vào gia đình e từ bây giờ

e khó nghĩ quá mọi người ơi !! nhóm mình có ai cũng bị phụ huynh cấm đoán như e không ạ? cho e xin 500đ lời khuyên với !! e sợ mẹ e vẫn k thích a thì k lẽ e lại phải bỏ 1 mối tình nữa vì lý do gia đình k ưng ạ

cả nhà cho e lời khuyên nhé !! e cảm ơn nhiều nhiều lắm ạ. !