Em năm nay 23 tuổi, đang học đại học năm cuối.E và bạn trai yêu nhau gần 2 năm rồi và cũng đã có XXX. E có cách nghĩ rất thoáng trong vấn đề này ( tất nhiên ko phải là dễ dãi ) Vấn đề là hôm nay xảy ra một việc thế này, mẹ em mở tủ quần áo của em làm rơi 1 cái túi của em, và trong túi rơi ra vỏ 1 hộp thuốc tránh thai :Sigh::Sigh: ( mẹ em nói thế ).Sau đó thì mẹ em mang ra hiệu thuốc hỏi và biết được đấy là thuốc gì.Mẹ gọi em ra hỏi với giọng điệu rất hình sự và em cũng chẳng biết nói thế nào ngoài việc thừa nhận cả :Worried::Worried: Bây h em thấy ngại với mẹ ghê cơ, chẳng biết làm thế nào cả :Crying::Crying: Mà mẹ em hỏi nhiều câu làm em suy nghĩ quá, hỏi là em có xác định đấy là chồng trong tương lai chưa, rồi sau này sẽ ăn nói thế nào với chồng, rồi uống thuốc tránh thai sẽ ảnh hưởng đến sinh con đẻ cái :Sad::Sad:

Thú thực thì em có suy nghĩ là ko nên xác định sớm với bất cứ ai, vì trông mong hi vọng vào ai nhiều quá mà ko được thì thất vọng càng lớn, kiểu như tư tưởng của em là 30 vẫn chưa phải là Tết. Thế nên dù mình có xác định lấy người ta rồi quan hệ trước khi cưới, nhưng cũng chẳng dám chắc là có cưới được hay k cơ mà :Sad:

Mọi người thử khuyên em nên trả lời thế nào để mẹ em yên tâm bi h?? Em chỉ lo mẹ em cả nghĩ lại nằm suy nghĩ lung tung mệt người thôi :Thinking: