chào mọi người. mình và bạn trai đều 29 tuổi. bạn trai mình nghiện game từ năm 17 tuổi đến giờ. đầu tư 24/24 thời gian cho game, bỏ nhà đi cả tháng ở quán game... hậu quả là 29 tuổi a ta vẫn chưa có nổi 1 công việc, đi làm đc vài tháng lại bỏ đi chơi game cả chục tháng.

a ta ỷ vào mẹ bao bọc và cả anh trai nên là ko có hướng phấn đấu gì nữa. hiện tại mình có bàn với gia đình a ta rằng hãy bỏ a ta đi, ko cho tiền, ko cho ăn, nói chung là coi a ta ko còn tồn tại. còn mình, mình sẽ ngọt ngào với a ta, dụ anh ta ở lại chỗ của mình để tránh việc a ta bị bạn bè xấu lôi kéo hay tránh việc a ta đi ăn trộm ăn cướp, mình sẽ thể hiện kinh tế mình khó khăn để a ta bớt chơi game và chia sẻ khó khăn với mình. nhưng thực tế mẹ a ta có đưa tiền cho mình nhờ mình lo cho a ta và khuyên nhủ a ta dùm.

cuộc chiến thật khó khăn các bạn à. mình đi làm, sáng chuẩn bị cơm nước cho a ta...nhưng...có hôm mình làm về đột xuất và thấy a ta đang chơi game trong tiệm net. mình điên máu lắm, mình ko nói gì và ôm a ta khóc. a ta xin lỗi và bảo sẽ chơi ít lại... hôm chủ nhật a ta xin đi chơi game vì ở nhà buồn quá. mình biết cấm cũng ko đc nên mình cho đi.... sau đó mình ăn mặc đẹp và gợi cảm, trang điểm rồi đi mua 1 ly nước mía mang đến tiệm game cho a ta, mình bảo e đi tới bạn e chơi tý a nhé. a ta nói e đi đâu, ở nhà tý a về liền. mình bảo là thôi a chơi đi, e đi chút em về....thật ra mình muốn a ta ghen chơi thôi...chứ mình đi gặp mẹ a ta khuyên bác đừng cho a ta tiền, hãy bỏ a ta đi vì đã có mình bên cạnh giúp đỡ, bác sẽ là ng ở sau lưng giúp mình.... tối mình về vẫn thấy a ta trong tiệm net, mình vào tươi cười và gọi về.

đúng như dự đoán, a ta chơi game hết tiền nên bảo mình là a về mẹ xin cứu trợ... mình dặn hết mọi ng rồi, ko đc cho a ta 1 đồng nào. a ta đến nhà mẹ a ta, bà ko cho 1 xu, a ta tiếp tục đến anh chị của a ta xin 1 triệu, chị dâu chỉ cho 200k .... thế nhưng a ta dấu mình, a ta bảo ko ai cho đồng nào cả. a ta bảo ít hôm nữa gặp a trai xin... mình thấy xót xa... a ta còn bảo nếu có thì a đưa cho e lo cơm nước rồi... tức quá mình bảo "e nt hỏi chị dâu a rồi, chị ấy bảo có đưa cho a 200k". a ta tỏ vẻ ko vui vì mình can thiệp vào chuyện riêng tư của a ta. mình vẫn tỏ ra tình cảm và vui vẻ...mình phải nhịn trong cuộc chiến này.

hôm qua đi làm, mình có nói "hôm nay a ăn xong anh rửa chén dùm e với nhé". vì hôm nào đi làm về chén a ta cũng để 1 đống, chắc lo đi chơi game... a ta uh....thế nhưng vẫn như cũ. chén ăn xong chất 1 đống, phòng ko dọn....mình chán mình ko nấu cơm tối và bảo mệt... a ta bảo ăn ngoài... mình nói ăn mì gói... a ta bảo ăn phở...mình ok và đưa hết bóp tiền cho a ta cầm... a ta thấy mình hết tiền..... sáng hôm sau... a ta xung phong bảo chiều a ở nhà đi chợ nấu cơm cho e nha... mình nói để em đưa tiền cho a... a ta bảo a có tiền rồi....

mọi người cho mình phương án đối phó với anh chàng này với....mình phải làm gì bây giờ?? mình đang rất mệt mỏi..