Chào mọi người, hiện em đang cần 1 số lời khuyên của các anh, chị trong group về vấn đề tình cảm, mọi người giúp đỡ em nhé, em cảm ơn ạ.

em và ny quen nhau 4 tháng, tất cả từ lúc bắt đầu làm quen đến khi tỏ tình đều là em chủ động. thời gian 2 đứa tìm hiểu cũng khá ngắn, em cũng không biết bản thân sao lại có quyết định yêu nhanh đến vậy. Ny e hơn e 1 tuổi, công việc ổn định, lương khá và là 1 người rất chăm chỉ, có mục tiêu rõ ràng, cuộc sống thường ngày cũng rất có quy luật. Bản thân em thì khá trẻ con, cũng hơi bừa bộn ( là kiểu e hay để đồ lung tung chứ không phải kiểu sống bẩn đâu ạ). Ny cũng hay góp ý nhẹ nhàng và đưa ra những lời khuyên trong cuộc sống và định hướng công việc tương lai của e. Giua chúng em có quá nhiều điểm khác biệt nhưng e thấy vẫn ổn và e vẫn đang cố gắng thay đổi để ngày một tốt hơn. Chúng em tuy yêu có 4 tháng nhưng tất cả những gì cần làm đều làm rồi, kể cả chuyện S**. Chúng e sống cùng nhà khác phòng nên có lẽ mọi chuyện tiến triển hơi nhanh.

Cách đây 1 tháng, a ấy chuyển đi vì công ty đổi trụ sở, cũng khá xa, và cũng  chỉ thông báo trc với e có 3 ngày thôi, chúng em cũng đã từng cãi nhau vì vấn đề này, a cũng đã xin lỗi và mọi thứ lại bình thường. Và rồi đùng 1 cái, a ấy nói chia tay. hôm đó a vẫn dẫn e đi ăn, đi uống như mọi lần, lúc ngồi ở quán nước tự nhiên a ấy nói chuyện kiểu rất nghiêm túc , e đã có linh cảm rồi và đúng là a ấy bảo e mà muốn chia tay nhau tạm thời ( trc đó e có nói chia tay 1 lần nhưng a đã dỗ và chúng e quay lại ). lúc đó e kiểu bị shock nhưng cũng vẫn nói ok và bảo chia tay là chia tay, k có tạm thời nào hết.

sau hôm đó, cũng rất buồn, say bia khóc lóc ( giờ thì hết rồi ạ) nhưng hiện tại vẫn rất nhớ nhung. em k dám làm phiền a nhiều nên vẫn nt chào buổi sáng và chúc ngủ ngon, và anh vẫn rep bthg. hôm trc a có hẹn e đi uống nước, E ĐÃ RẤT MONG CHỜ VÀ NGHĨ CÓ THỂ SẼ CÓ GÌ ĐÓ ĐẶC BIỆT. Nhưng 2 đứa chỉ nói chuyện bình thường và a ấy cũng k hề nói gì đến chuyện quay lại, e cũng đã hỏi thằng là a gọi e chỉ để mời cốc nước thôi à thì anh đáp lại bảo Ừ :), k nói thêm gì. Sau hôm đó thì kể cả e có nt chào buổi sáng hay chúc ngủ ngon a ấy đều k rep, thỉnh thoảng rep 1 câu, còn lại không. Bản thân e vẫn rất yêu a nên e chưa thực sự bỏ được, vậy nên e xin các anh, chị các tip làm sao để quay lại vs nyc, chứ cứ này e buồn quá, với lại bị k cam lòng ấy ạ. em cảm ơn mọi người