Em là một cô gái rất bình thường. Năm nay 23 tuổi. Em và người ấy yêu nhau đã 3 năm rồi. Khoảng thời gian không quá dài, cũng không quá ngắn, nhưng với em đó là cả cuộc đời vì người ấy là tình yêu đầu, cũng là tất cả của em.

Tình cảm của em và người ấy rất tốt trong suốt quãng thời gian yêu nhau, tính tình ny em cũng điềm đạm. Mọi chuyện vẫn tốt đẹp cho đến khi sang năm thứ 3 yêu nhau. Người yêu em ra trường đi làm, tâm tính anh ấy hoàn toàn thay đổi. Nhiều chuyện trục trặc giữa hai đứa cứ liên tiếp xảy ra. Anh cũng không còn quan tâm và yêu thương em như trước. Em mặc dù rất đau khổ nhưng vì tình cảm quá lớn, quá lâu và quá sâu đậm nên em bỏ qua tất cả. Chỉ âm thầm nhẫn nhịn một mình.

Cho đến cách đây nửa tháng, anh ấy nói hết yêu, không thể tiếp tục được nữa. Bỏ mặc em đau đớn, cầu xin anh nghĩ lại nhưng anh ấy vẫn nhất quyết cự tuyệt.

Em biết trong thâm tâm anh ấy vẫn còn tình cảm với em. Nhưng vẫn tàn nhẫn gạt bỏ hết tình cảm hai đứa vun đắp bấy lâu nay.

giờ em vô cùng đau khổ. Yêu nhau đã lâu, gần đến lúc đơm hoa kết trái thì mọi chuyện tan vỡ. Em như người mất hồn, không còn niềm tin, cũng không muốn sống nữa. Mọi chuyện như một cú sốc nặng nề, bọn em không cãi vã, nhưng chia tay như này em đắng cay tủi nhục vô cùng.

Thấy em đau khổ. Mẹ em cũng đưa em đi làm lễ se duyên trần để gỡ mọi chuyện. Nhưng hiện tại anh ấy vẫn tránh ặmt và không muốn gặp em.

Em phải làm gì bây giờ các mẹ, các mẹ các chị trên diễn đàn giúp em với. Em giờ như người mất hồn. Liệu chuyện se duyên trần cho người hết yêu có thật sự linh nghiệm không mọi người. Em đau lòng vô cùng, em không muốn mất anh ấy, cũng không muốn chuyện tình cảm của bọn em tan vỡ.

Thật lòng có lúc em nghĩ đến chuyện làm bùa yêu để ng ấy quay lại. Nhưng em sợ làm hại đến người em yêu.

Vậy em có nên đi nối duyên trần với ng ấy. Ai biết địa chỉ thầy nào linh nghiệm xin hãy giúp em với.

Em khẩn cầu.