Trong một quan hệ tình yêu giữa nam và nữ cả hai đều phải thật sự thương nhau và thấu hiểu nhau nếu không sẽ rất dễ đánh mất đi mối quan hệ quan trọng nhất của mình tại thời điểm ấy. Tôi có một mối quan hệ yêu đương với một cô gái mà tôi đã quen cách đây 3 năm tôi rất yêu cô ấy tôi không muốn mất cô ấy vào những thằng em như lúc này em cho đành phải làm đủ mọi cách để không mất đi mối quan hệ quan trọng nhất của tôi ngay lúc này tôi và cô ấy quen nhau cũng đã 3 năm, cô ấy khá là nổi tiếng trên mạng nên tôi rất sợ một ngày nào đó cô ấy có người khác không phải là tôi tôi đã nói rất nhiều về chuyện cô ấy hay nhắn tin với các bạn nam khác, tôi thấy khá là khó chịu.

Tôi đã kêu cô ấy và hạn chế nhắn lại nhưng cô ấy vẫn không chịu nghe tôi mà còn cãi ngược lại tôi còn nói chỉ là bạn bè tôi cũng đành chịu, nếu muốn giữ một mối quan hệ tốt đẹp và lâu dài tôi nghĩ cô ấy cần phải thấu hiểu cho cảm xúc của tôi lúc này vì không ai muốn mất ai cả cô ấy giống như là thứ quan trọng nhất của tôi ngay tại bây giờ giờ tôi không muốn mất đi mối quan hệ đẹp đẽ này một cách dễ dàng như thế, tôi đã nói chuyện với cô ấy rất nhiều và từ từ cô ấy cũng đã hiểu tôi sau đó hai người cũng làm hòa với nhau cô ấy cũng đã hạn chế nhắn tin với các bạn nam khác cô ấy thường xuyên quan tâm cho tôi lo lắng và chăm sóc thôi còn tôi thì hãy dẫn cô ấy đi ăn đi dạo đi shopping mua những gì cô ấy thích làm những gì em muốn, từ đó tôi và cô ấy càng yêu nhau nhiều hơn tôi cảm nhận được như thế .

Trong một mối quan hệ các bạn nam nên hạ cái tôi xuống để giữ người con gái ở lại bên cạnh mình, các bạn nam đừng có nóng nảy vì các bạn nữ nữ rất yếu đuối cần được sự bảo vệ của các bạn nam như chúng ta cố gắng giữ mối quan hệ tốt đẹp mà bạn đang có