Em năm nay 20, còn trẻ ạ, cũng thuộc tuýp người có chút nhan sắc, bạn bè cũng khen là xinh và có gu ăn mặc (tự sướng tí :31:), tính tình cởi mở, năng động, có học thức và cũng khá là hiểu chuyện.

Vậy mà mãi không kiếm nổi một anh bạn trai, trong khi bạn bè em, nhiều đứa em thấy điều kiện kém hơn vậy mà người yêu lại ngon lành, mà em thì không đến mức kén lắm. Thế nên em mạn phép mở cái topic này, hỏi anh chị xem rốt cuộc đàn ông muốn kiếm người thế nào làm bạn gái ạ? (nhất là mấy anh sn 83 đổ lên ý ạ, vì em thích đàn ông già dặn chút b-))

Một số bình luận có thể bạn thích

Đàn ông như anh thì thích con gái:

+ Cao cao chút, khoảng 1m57 trở lên được rồi

+ Người bi nhon (đừng mập quá vì có gì bế không nổi)

+ Hiền lành dịu dàng, nói năng dễ nghe (đừng bốp chát, hỏi xoáy đáp xoay)

+ Biết cách ăn mặc che đi những yếu điểm

+ Dễ thương càng tốt

+ Học tối thiểu hết THPT

+ Gia đình không bị xếp vào blacklist của công an xã phường

anh chỉ thích cô nào đối diện với a và làm cho a có cảm tình. thế thôi,ko cần tiêu chuẩn gì sất

tớ thì cứ quan điểm cái duyên cái số khắc nó tự vồ lấy nhau. trời cho thế nào thì nhận thế ấy. tiêu chuẩn duy nhất chỉ là nhìn và cảm thấy yêu, mà khi đã yêu rồi thì phải chấp nhận tất cả ưu và nhược điểm.

mới có 20 thôi mà, vội gì.

hồi 20t mình đôi khi cũng thắc mắc câu này

giờ thì đã 5 năm trôi qua, mình vẫn chưa tìm đc câu trả lời

...O:-)O:-)O:-)

sợ thế có tin không? vừa đọc trên báo khoa hoc đời sống có bài nói về duyên tiền kiếp. đại loại là ai cũng có duyên tiền kiếp, do kiếp trước có tình cảm với nhau nhưng không đến được với nhau hoặc đến được với nhau nhưng không cùng nhau đi đến hết cuộc sống vợ chồng. Nên kiếp này vẫn có người của kiếp trước đi theo mình, phá hoại hạnh phúc của mình hoặc không cho mình yêu ai hết (tùy mức độ thôi nhé.)

Nói chung là bây giờ thì vẫn còn trẻ quá, đến tầm 25 mà chưa có ai thì hãy nghĩ đến chuyện cắt duyên âm nhé. à mà chị cũng có tí năng khiếu bói toán đấy, tin tưởng thì đọc họ tên, ngày tháng năm sinh, giờ sinh tháng đẻ đây chị phán xem có đúng không. :D

Hồi 20 tuổi mình cũng có điều trăn trở như bạn này, hồi sinh viên thấy trong lớp có bạn nào có người yêu đón đưa thì ngưỡng mộ lắm, hồi đó 20t thì cũng nhiều anh để ý, quan tâm nhưng mình chưa có nhiều cảm xúc với ai và cũng chưa biết làm thế nào để bắt đầu 1 tình yêu... Mãi đến đầu năm thứ 4 đại học thì mới có mối tình đầu. Túm lại là chủ top 20t chắc cũng nhìu anh nhòm ngó, trong số ấy chủ top thấy có cảm xúc với ai thì mở lòng và mạnh dạn lên 1 chút là thành yêu nhau thui.

E iu!

Cái điều kiện cơ bản mà em có chị cũng đầy đủ

Tới năm 29 tuổi vẫn ko mảnh tình vắt vai. Nhưng giờ đây lúc này thì lại có quá nhiều sự lựa chọn tốt. Chỉ có điều ko rung động thật sự được với ai. Tự hiểu ra không phải vì mình ế mà vì hồn mình khó xao động

Thôi biết đâu 39 tuổi lại tìm được tình yêu đít thiệt. He he

Tóm lại là em "kiêu" dưới cái lý do "không tìm được người phù hợp" chứ gì :)) nhận đi đừng chối.

Cơ mà sao mới 20 đã phải xoắn xuýt lên tìm người yêu nhỉ? Không để ý các chị em yêu nhiều trong cái box tình yêu này đều bị phũ thường xuyên à :))

avt là ảnh bạn à? Trông tinh nghịch đấy chứ ;;)

Mình thích gái thông minh, 1 chút bướng, 1 chút nghịch, có lòng thương người và dễ nhìn 1 chút (để còn chụp ảnh :D)

Hãy nói bạn đang học trường nào,tôi sẽ nói lí do tại sao 20t mà vẫn chưa có ny ;;)

Thực ra cái duyên số chỉ là 1 phần,yêu k đến đc vs nhau thì nói do cái duyên cái số nó còn có lý,chứ k phải cái j cũng đổ tại duyên chưa tới đc.

K phải bạn k đủ xinh,ối ng k xinh = bạn.

K phải bạn k đủ hài hước,ối ng nhạt hơn bạn.

Và dĩ nhiên bạn sẽ tự hỏi tại sao nh người k = mình vẫn có ny,còn mình k kén chọn,k tự kỉ mà vẫn alone.

Với kinh nghiệm sống xấp xỉ 20 năm trên đời,tớ nghĩ nguyên nhân chính dẫn đến tình trạng alone của bạn là : Môi trường sống và học tập.

Lấy bản thân tớ làm ví dụ : hồi học cấp 3 chả thằng nào thèm ngó,thích 1 thằng mà mãi nó chả thèm thích lại :(( Đau khổ lôi con bạn lên cầu chương dương uống bia:-& Rồi năm đầu tiên trượt NV1,tớ học ĐH mở 1 năm khoa toán-tin cho gần nhà :)).Mặc dù tự nhận thấy mình k có tố chất hotgirl gì cho cam,lùn (1m56),mặt mũi phình phường,đc cái trắng trẻo,sạch sẽ thôi =)))),thế mà chả hiểu sao zai theo nhiều dã man,tính sơ sơ cũng phải 5 thằng cùng lớp (lớp có 2 đứa con gái :)) ),làm mình có dạo hoang tưởng hay mình hot thật =)).Học đc nửa năm thì nửa lớp có ny hết,ty có thể nhặt đc ở mọi nơi,trong lớp,trong cantin,quán net,trà chanh chém gió,cùng xóm trọ,...Và mình nhận ra ~ ng xa quê,cùng học xa thật ra là dễ dàng yêu nhau hơn mình ở Hà Nội rất nhiều,ng.ta dễ đồng cảm và dễ rung động.Bắt đầu c.s xa lạ ở 1 T.Phố xa lạ,có ny đôi khi là để đc chia sẻ và quan tâm,để ~ lúc nhớ nhà,nhớ ng thân k cảm thấy mình lạc lõng và cô đơn,để ~ lúc khó khăn có ng giúp đỡ.Còn mình từ cấp 3 lên ĐH c.s k có j thay đổi,vẫn là sáng đi học,chiều về,đời sống hs và sinh viên k có j khác biệt.Thế nên muốn tìm 1 ng mình thấy thích mà nhiều khi khó quá.

Rồi mình nghỉ vì ngu quá,k tiếp thu nổi cái môn này,ở nhà ôn thi lại.Thuê 1 thằng gia sư t.anh ĐHQG,học đến lúc mình thi ĐH xong,đỗ xong tầm 2 tháng thì quay ra yêu nhau ;;) Giờ mình học khoa ngoại ngữ lại toàn con gái,nếu k gặp gỡ bên ngoài thì chắc có xinh như hoa hậu mọt kiếp cũng chả kiếm đc ny =))))))))))

thực ra e luôn nghĩ bản thân không có một tiêu chuẩn nào hoặc tiêu chuẩn chỉ "bình thường thôi" nhưng thực ra điều đó hoàn toàn không đúng. Trong con người e luôn có một hình mẫu mà ngay bản thân e chưa chắc đã biết được, hình mẫu đó có thể giống người cha, người anh cả, hay một người nào đó khiến e ngưỡm mộ. "Tiêu chuẩn" này không dễ gì để e phát hiện ra khi e mới chỉ là một cô bé 20 tuổi, trừ khi e gặp gỡ nhiều người, trải nghiệm cuộc sống nhiều và tham gia các hoạt động xã hội, khi đó e sẽ nâng tầm hiểu biết của mình hơn đồng thời có cơ hội gặp gỡ những người mà mình ngưỡng mộ. Trên đây là những lời nói qua kinh nghiệm của anh, hy vọng sẽ có ích cho e, và chúc e sớm tìm được người như ý. Mà e nè, những người sn 83 trở lên hầu như có gia đình hết rùi, hjjj