Tình hình là valentine này bọn em sẽ đi chơi ở Long Hải hay Vũng Tàu gì ấy (thật ra chàng năn nỉ đi xa hơn nhưng em ko đồng ý). Ah,để em kể ngọn ngành vì sao em lăn tăn chuyện này

Bọn em làm bạn 5 năm rùi mới yêu nhau được hơn 1 năm. Em thì yêu chàng nhìu lắm rùi (khỏi bàn).Nhưng anh thì em thật ko hỉu lắm. Anh vô tâm (100%), thậm chí có lúc vô tình nữa, đối xử với em lúc thì yêu thương lúc lại lạnh nhạt. Anh là con trưởng, gia đình rất khó (nhất là mẹ), anh thì đam mê cv nhưng cũng chỉ vì mún kế tục sự nghiệp gia đình cho mẹ đỡ vất vả chứ anh cũng ko thĩ cv này(mẹ anh ở vậy từ lúc chồng mất, nuôi 3 con thành ng). Quen nhau đã lâu nhưng anh chưa bao h công khai tình cảm tụi em với ai (bạn bè chung 2 đứa, đồng nghiệp). Em hỏi thì anh bảo sao em cứ wan tâm đến việc cho những ng ấy biết chuyện tụi mình,biết hay ko biết có sao đâu, wan trọng là anh đối xử em có tốt ko. Anh còn bảo bây h tuy chưa thể ưu tiên cho em mà fải xếp cviệc và gia đình lên hàng đầu, nhưng vẫn đặt em ở vị trí thứ 3, tức là hơn bạn bè. Ah, tụi em chỉ gặp nhau 1 lần 1 tuần, trong tuần thì anh ko nt, hay đt gì vì anh ko thix, anh coi đt là công cụ để làm ăn thôi.

Từ hồi mới yêu cho đến khi kỉ niệm 1 năm, anh đều rất nghiêm túc, ko có hành động gì wá xa, mấy lần anh cũng muốn đụng chạm, nhưng em tránh thì anh thôi ngay. Nhưng sau 1 năm, anh bắt đầu mún gần gũi, khám phá em nhìu hơn. Mỗi khi hôn, anh đều ghì chặt lấy em, đụng chạm rất nhiều. Anh bảo đó là những cử chỉ yêu thương: "Ngày trc đến với nhau từ tình bạn nên lúc đầu anh quí mến em thôi, nhưng càng ngày anh càng thấy yêu em nên mới mún gần em hơn". Anh thật sự mún tụi em có ko gian riêng. Đã mấy lần anh mún đi chơi xa nhưng em đều bảo ko đc. Anh chỉ hơi bùn chứ ko tỏ vẻ giận dỗi gì.

Nhưng lần này, anh mún tụi em cùng đi nghỉ lễ, anh sẽ mướn phòng để nghỉ ngơi vì 2 đứa ko thể đi lòng vòng hoài. Em ko bít tính sao nên chỉ nói là để ra đó rùi tính. Nhưng anh bảo fải bít trc để đặt chỗ nữa. Em bít anh là ng rất nghiêm túc, trí thức và lí trí nên chắc sẽ ko có chuyện gì xảy ra. Cái làm em lăn tăn là ng ta mà nhìn thấy mình bước vô nhà nghỉ là nghĩ tùm lum liền nên em ko muốn. Các anh chị bày cách cho em với. Làm sao khi ra đến đó rùi thì mới từ chối vào nhà nghỉ với anh mà anh ko giận?vì em vẫn mún đi chơi với anh mà (note thêm là anh rất gia trưởng, hay giận lắm, em mà dỗi là mặc kệ em, chừng nào em hết giận là fải tự đi làm lành~~)