Chào các chị/ (anh nếu có) trên WTT,

Em là một cô gái trẻ, chưa yêu ai bao giờ, nên gặp tình huống khó xử là không biết hỏi ai. Vốn biết WTT là nơi chia sẻ hữu ích nên em vào đây để được nghe những lời khuyên chân thành và kinh nghiệm quý báu từ người đi trước :)

Chẳng là em mới quen một người con trai được 3-4 tháng nay. Ban đầu em không có ấn tượng gì nhiều, nhưng dần dần nói chuyện nhiều hơn, chúng em thân thiết với nhau hơn, và, tuy chưa ngỏ lời yêu với em nhưng em cảm giác chúng em đang cùng nhau đi đến thứ tình cảm quý giá này. Em có thể ngồi nghe hằng giờ anh kể chuyện, ở bên cạnh anh em thấy rất an toàn, và chúng em có cơ sở là tình bạn đi lên, chứ không phải là hành động tán tỉnh thông thường, và điều này thì em rất trân trọng

Anh ấy là một người sống rất tình cảm, rất hướng về gia đình,chỉn chu, cẩn thận và rất quan tâm. Đối với em, anh còn như một người anh vậy, lo cho em từ giấc ngủ, bữa ăn, lọ thuốc, là cái áo khi trời lạnh, là nhắc em giữ gìn sk, là đưa em đi chơi lúc em buồn,.... Thành thật mà nói, chính những thứ nhỏ nhặt như vậy làm em cảm kích, và yêu anh nhiều hơn.

Anh hơn em 7 tuổi nên chín chắn và trưởng thành rất nhiều, còn em chỉ mới tốt nghiệp nên tính tình còn rất ham chơi, và còn trẻ con và vô tư. Nhưng thực sự được quan tâm như vậy, và biết anh là người giàu tình cảm, nên em cũng muốn được quan tâm tới anh, nhưng lại không biết cách quan tâm nào là phù hợp. Anh chưa chính thức ngỏ lời, nên nhiều lúc những câu quan tâm như" trời lạnh mặc áo ấm, ngủ sớm,..." tuy thực lòng em muốn nói, nhưng lại rất ngại; hay là anh rủ em đi mua quần áo chung, em cũng rất muốn chọn đồ rồi khoác cho anh, nhưng cảm giác vẫn chưa phải người yêu nên em thôi. Có cảm giác như anh ấy sẽ thấy em là 1 con người hơi vô tâm vô tính.

Vậy là câu hỏi đầu tiên: nếu giai đoạn chưa là người yêu, mà thực sự em rất muốn quan tâm tới người ấy, thì nên làm như thế nào? :(

Câu hỏi nữa là anh ấy sống rất nội tâm, và rất nhạy cảm, rất để ý tới những chi tiết nhỏ nhặt; và qua cách nói chuyện thì anh ấy cũng mong chờ người yêu của anh ấy cũng sẽ phải biết quan tâm như thế. Với kiểu đàn ông như vậy, thì thường họ trông đợi điều gì ở người yêu? Và em cần phải làm những gì, quan tâm những gì.. để giữ tình yêu sau này được bền vững?

Câu thứ 3 ko liên quan lắm: Anh ấy đã đi làm, còn em thì vẫn ăn bám bố mẹ :(( Nên mỗi lần đi chơi anh ý toàn trả tiền, nhưng em thấy thế thì rất ngại, cho nên thỉnh thoảng có giành trả tiền, nhưng lại bị gạt ra rồi bảo"em làm gì có tiền", thành ra em còn thấy ngại hơn nữa :-S Ko biết có phải con trai trả tiền là bình thường ko, còn em thì tuy ko kiếm ra tiền nhưng trong hẹn hò, lúc nào cũng muốn sòng phẳng (nói từ này thì hơi quá, thay bằng cụm "ko muốn nhận của ai cái gì quá nhiều bao giờ" thì đúng hơn). Vậy các tình huống thế này thì nên làm thế nào ạ?

Em xin cảm ơn các chị (nếu có cả các anh thì tốt quá :">) rất rất nhiều @};-