Mình sinh năm 90, việc làm ổn định, nhưng trong tình trường thì kinh nghiệm hoàn toàn zero.Gần đây anh họ mình nói với mẹ mình là có người bạn sinh năm 85, và thấy được muốn làm mai mình cho anh ấy, mình và anh ấy nói chuyện với nhau bình thường, nhưng từ khi biết ý anh họ muốn làm mai mình cho anh ấy, tự nhiên mình đâm ra bị ngượng và có những hành động ngớ ngẩn làm anh ấy nghĩ là mình không thik anh ấy nên anh ấy rút lui.

Qua câu chuyện trên mình biết được là trong giap tiếp với phái nữ thì mình rất được lòng chị em, nhưng với phái nam thì mình ko biết cách giao tiếp. Mình thì nghĩ là tại với phái nữ thì có nhiều đề tài nói còn phái nam thì mình không biết nói gì, nên nhiều khi ai hỏi gì thì trả lời, đâm ra có một số bạn nam trong chỗ làm nói với bạn mình là thấy mình chảnh hay làm cao ko thân thiện với đàn ông, mặc dù chỉ đơn giảm là mình ko biết nói gì. Mình để ý quan sát thì thấy có nhiếu bạn nữ rất được lòng phái nam trong công ty dù họ có bề ngoài không lung linh, nhưng họ biết cách chọc lại khi phái nam chọc họ, còn mình thì ai chọc thì mình chỉ cười trừ. Bạn bè nói là mình không xấu, có khuôn mặt ưa nhìn nhưng khi mình không cười hay đang tập trung suy nghĩ thì nhìn mặt mình lạnh lắm. Anh hai mình nói tại mình chưa trải qua mối tình nào nên khi gặp đàn ông ai mà tỏ vẻ thik mình là mình hay ngại, không tự nhiên. Mình nói thật chứ ngoài anh hai mình ra thì chưa có người đàn ông hay bạn bè là phái nam chở mình ngồi đằng sau xe cả. Khẳng định mình không là les nha, mình cũng muốn có được cảm giác che chở của phái mạnh nhưng mỗi lần gặp đàn ông mà mình thik hay người ta thik mình là mình lại lúng túng và không tự nhiên hay là mặt đơ ra mà người khác nhìn vô tưởng mình không vui.

Mọi người ơi, chỉ mình làm sao để giao tiếp với đàn ông tự nhiên nhất, trò chuyện với họ bằng đề tài gì, và làm sao để không là một người ít nói và buồn tẻ trong mắt phái nam?

P.S. Mình chỉ muốn hoàn thiện bản thân trong phần giao tiếp, chứ không phải để mồi chài đàn ông nha.