hơn 3 tháng trước, tình yêu của em tan vỡ. em vật vã, khổ sở. rồi mọi chuyện cũng qua. em đã vững vàng hơn rất nhiều. gần 2 tháng sau chia tay, anh với em bắt đâì nói chuyện lại. đầu tiên là rất ít, sau đó nhiều dần. đầu tiên là chỉ nói chuyện khi gặp ở cơ quan. rồi dần dần thỉnh thoảng anh nhắn tin. hỏi han nói chuyện linh tinh. khoảng 1 tháng trở lại đây em và anh ấy đã trở lại bình thường, tức là bọn em có thể cười đùa thoải mái với nhau. trêu đùa nhau. rồi đến hôm liên hoan ở cơ quan, anh lại gây sự chú ý với mọi người. như kiểu cho mọi người biết rằng em và anh ấy yêu nhau. ( trước đó mọi người vẫn chỉ gán ghép 2 đứa, ko hề biết là 2 đứa đã yêu và đã chia tay.) rồi đến hôm đi thăm quan, rồi lại đi đám cưới, 2 đứa cũng vẫn dính nhau ko rời. có hôm anh lên facebook kêu đau chân đau tay với em rồi nói em là làm thế nào cho anh hết đau. rồi nói muốn em làm việc này việc nọ. giống như em vẫn là người yêu anh vậy. đến cơ quan thì hay ngồi gần em, chuyện trò. cứ như vậy thôi. nhưng ko hề nói gì đến chuyện quay lại hay yêu lại. cứ chỉ lửng lơ như vậy. rồi 2 ngày nay anh lại im bặt. gặp nhau vẫn nói chuyện bình thường. nhưng về nhà thì ko nhắn tin gì nữa cả.

em thây như 1 giấc mơ vậy. đang yêu nhau bỗng dưng chia tay. chia tay thì dứt khoát quên anh đi. lạnh lùng. vậy mà 1 thời gian sau thì lại coi như ko có chuyện gì xảy ra. đúng là từ đầu đến giờ em ko hiểu anh ấy nghĩ gì và muốn gì nữa.

cái mối quan hệ ko rõ ràng này làm em mệt mỏi. nhiều người ở cơ quan muốn giới thiệu cho em. nhưng vì nghĩ anh với em nên mọi người đều ko làm gì nữa cả. mà chỉ vun vào cho 2 đứa. trong suy nghĩ của em bây giờ. nếu anh muốn làm lại em sẽ đồng ý. nhưng em sẽ ko phải là người nói ra điều đó. em sẽ để nếu anh muốn thì anh phải nói. nhưng cái sự ko rõ ràng của anh làm em ko biết nên chờ đợi hay nên tự mình chấm dứt cái mqh này.

nhiều lần em đã có suy nghĩ là hỏi thẳng anh cho mọi chuyện rõ ràng. hoặc là làm lại. hoặc là ko thì đừng làm xáo trộn cuộc sống của em nữa. nhưng em sợ. sau khi nói ra điều đó. sẽ mất luôn cả tình bạn. chúng em là đồng nghiệp. còn gặp nhau nhiều. nên khó lắm. mà cứ nhùng nhằng như thế này thì em cũng sẽ chẳng thể yêu được ai khác vì sư có mặt của anh.em phải làm gì bây giờ?