Em và trai quen nhau đc 3 năm, và vừa chia tay được khoảng 1 tháng. Hiện trai đang quen một em khác, dù em biết trai chỉ đang chơi đùa chứ ko yêu thật (chính miệng trai cũng thừa nhận điều đó với em), nhưng em vẫn ko tránh được chạnh lòng khi nhìn 2 người đó đi với nhau :(

Em đã quyết định quên trai, không lưu luyến gì nữa, nhưng em vẫn cần tgian để vết thương từ từ lành lại.

Éo le là vì 1 vài lý do bất đắc dĩ, trai và em hiện vẫn sống chung nhà, vẫn còn học chung lớp và em gái ấy cũng học chung trường với em ạ :(( Bởi vậy cái điều gặp nhau hằng ngày là không thể tránh khỏi :((

Đêm giao thừa vừa rồi trai có nt cho em, nguyên văn là "Anh với em là 2 người bạn tốt và không bao giờ quên nhau được đâu em ạ. Anh vẫn tôn trọng và quý mến em cho dù em ntn đi chăng nữa" (trước giờ chưa bao giờ tụi e xưng với nhau là anh em như thế cả)

>> thật tình là cái tn này làm em suy nghĩ hết mấy ngày nay. Đương nhiên giữ đc tình bạn cũng là 1 điều tốt. Nhưng con người của trai vô tâm và trẻ con lắm, không biết quan tâm đến cảm xúc của người khác đâu, cho nên nếu em vẫn chưa trị thương xong, mà vẫn tiếp tục làm bạn với trai, gặp trai mỗi ngày như thế, rồi chứng kiến trai với các em gái khác như thế, thì có mà vết thương của em chưa lành thì đã loét ra thêm rồi ạ!

Các chị cho em lời khuyên với ạ. Em có nên tiếp tục làm bạn với trai không ạ? hay là nên nói thẳng là hãy biến mất khỏi cuộc đời của nhau, xem như chưa từng quen biết ạ? Nếu tiếp tục làm bạn với trai thì làm sao để em cất gọn hết mọi cảm xúc của mình để xem trai là một người bạn bình thường thật sự đc đây ạ???