Mình là con trai từ nhỏ đến tận bây giờ chỉ tập trung vào học, xong rồi đi làm nên cũng chưa xác định gì yêu đương cả. Cuộc sống vẫn êm đềm cho đến một năm trở lại đây gia đình hay gợi ý đến tuổi tìm người yêu, rồi đồng nghiệp thỉnh thoảng lại trêu đùa, hỏi về người yêu ở đâu? đang làm gì? sao đi chơi không cho đi cùng? có cần giới thiệu cô ABC không?... Tính mình nhí nhố nên chém gió nhiệt tình rằng đang một lúc yêu mấy cô, rằng các cô mê mình như điếu đổ (được cái ngọai hình và tính cách mình cũng ổn nên mọi người đều tin sái cổ:)) ). Nhưng thực sự đến lúc này dù đã trải qua 25 cái xuân xanh rồi mà mình vẫn chưa một lần cầm tay con gái, mọi quan hệ với các bạn gái chỉ dừng ở mức độ xã giao thôi. Sau này mình mới phát hiện ra vấn đề nằm ở chỗ tính cách mình lạnh lùng quá, hễ gặp cô gái nào có cảm tình ra mặt, bật đèn xanh hay đèn đỏ loạn xạ, dù viết cả thư tỏ tình nữa, mình đều cho out thẳng cẳng. Mình cũng không biết sao mình lại như vậy nữa, thực sự mình là người cởi mở, hòa đồng nhưng hễ gặp các bạn gái là lại hay có thái độ như vậy. Nhiều khi cũng thấy mệt mỏi vì chính thái độ của mình, mình muốn thay đổi để có thể kết bạn với nhiều bạn gái hơn. Mọi người tư vấn giúp mình làm thế nào để thay đổi được trạng thái tâm lý tiêu cực này nhé!