mình và cậu ấy học chung từ lớp 10, tới giờ đã được 5 năm rồi. có thể nói mình bị thích bạn ấy từ ngay đầu năm lớp 10 vì cậu ấy ít nói nhưng cứ hay trêu mình, trông cũng đúng mẫu người mình thích, vào đúng dịp 20/10 năm lớp 10 thì cô chủ nhiệm bốc thăm c ấy với t là 1 đôi ^.^ nhưng mà bọn mình do bị lớp gán ghép nên không thể nói chuyện bình thường được, chỉ có hôm nào cũng trêu ghẹo nhau, đánh nhau... nhưng vui lắm. bạn ấy là người rất khó đoán vì tính cách ít nói, nhưng trong đợt cuối lớp 11 và 12 có vẻ như bạn ấy có j đó thể hiện như kiểu muốn thu hút sự chú ý của mình. trong 5 năm mình cứ giữ tình cảm đó trong lòng, yêu người khác để không nhớ tới người đó nữa, nhưng vẫn thế. cách đây 3 tháng mình có nói cho cậu ấy biết là mình thích cậu ấy, và hỏi c ấy thì sao thì cậu ấy nói "không biết nữa, chắc là không". mình trước đây 1 năm đã đồng ý làm người yêu bạn cùng lớp trong vòng 3 tháng nữa, lúc mình với c ấy nhắn tin trên fb thì mình luôn là ng chủ động nhắn tin trước, nhưng 2 đứa nói chuyện vui vẻ và hợp cạ lắm. rủ đi đâu chơi cũng không được vì 2 đứa lịch học khác nhau, chỗ cũng xa (17km đi xe bus hết 1 tiếng) mình đã nghĩ sẽ dừng lại không thích nữa, nhưng mình không làm được, mình vẫn thích như trước. có cách nào để làm c ấy đổ không. mọi người tư vấn giúp mình với.