Em năm nay 26 tuổi rồi,khả năng giao tiếp của em cũng tốt chứ không tới nỗi tệ...Khi em học lớp 8 thì bị dời ra Nha Trang sống cùng gia đình cho tới hết 12 em mới được quay vào Saigon học nên không có được những mối quan hệ cấp 2 3 tại Saigon.Thời sinh viên của em thì em lại vừa học vừa làm cật lực nên dường như không quan hệ với ai trong lớp học.Cho tới bây giờ thì em luôn đơn độc trong những ngày lễ cũng như ngày cuối tuần.Em rất mong tìm được một người bạn bình thường hoặc nếu ổn thì tiến tới quan hệ lâu dài.Em đã cố gắng tìm những mối quan hệ trên các mạng xã hội cũng như các ứng dụng làm quen trên smart phone và cả ra ngoài thực tế để làm quen nhưng không thành công.Lí do là vì các bạn ấy nói như thế này: (1/trên mạng không tin được__2/trên ứng dụng dạng như beetalk,zalo...cũng không tin được__3/gặp trực tiếp xin làm quen thì ba mẹ họ dạy rằng không nên tin những người ở ngoài đường ...)Thiệt sự cho tới bi giờ em không biết phải tìm kiếm một người bạn bằng cách nào nữa ???Mong các anh chị góp ý dùm em !!!Em xin chân thành cám ơn ^^