Chào mọi người !

Em và người yêu quen nhau cũng hơn 1 năm. Vì cũng xác định lâu dài nên e cũng đã đến nhà người yêu ăn cơm, chơi với hai bác. Người yêu em cũng có 1 anh trai và cũng đã lập gia đình. Em cũng đã gặp anh trai và chị dâu và cùng ăn cơm với cả nhà. Theo cảm nhận của em, mọi người cũng quý em vì hai bác thường rủ em đến nhà ăn cơm và hỏi thăm em thường xuyên.

Trong một lần đi chơi với nhau, em thấy người yêu em lướt zalo và dừng lại lâu trước hình của một cô gái xong quay qua bảo em:" Đây là bé T. gần nhà,  bé này cũng làm chung công ty với em A. (em A là cậu bé đồng nghiệp cũ của em)". Em không nghi ngờ gì, chỉ cảm thấy hơi lạ khi người yêu mình tự nhiên lại nói trong khi mình không hỏi gì cảm và em hơi khó chịu khi người yêu em cứ nhìn say mê hình của bé T.

Về nhà, em mới liên lạc với A. thì sau khi thăm dò A. biết được bé T. là người yêu cũ của người yêu em. Sau đó, em có hỏi lại người yêu em thì người yêu em nói là vì chuyện cũ, không thích nhắc lại. Sau đó, em thấy trên fb người yêu em vẫn còn để hình khi đi cf với bé T chứ không xóa. Em giận thì người yêu em bảo là anh ấy là người không thích nhắc lại chuyện cũ, k muốn em hỏi tới chuyện cũ, anh ấy cũng không thích xóa hình cũ đi. Em đã giận và khóc lóc mãi thì người yêu mới chịu xóa những tấm hình đó và còn nói rằng, vì em khóc mới xóa chứ không thì vẫn để.

Đến một tháng sau thì em A. mới gọi em bảo là :"Chị sang nhà người yêu chơi mà không chào hỏi lễ phép gì hả, chị T. mới kể em là mẹ và chị dâu của người yêu chị không thích chị vì chị không có văn hóa, không chào hỏi ai, mẹ và chị dâu của người yêu chị kể với hàng xóm như vậy đó, chị.T gần nhà nghe thấy vậy". Em nghe xong thì giận run người vì em lúc nào cũng chào hỏi mọi người rất lễ phép, hôm nào hai bác mời em đến ăn cơm, em cũng phụ và rửa chén. Biết thân phận mình người mới nên em luôn đến sớm, phụ nấu ăn, chị dâu thì mãi đến khi bắt đầu nhập tiệc mới đến ăn. Khi ăn xong thì chị dâu vs mẹ của người yêu em đi xem phim, em tự rửa chén một mình. Vậy mà không hiểu sao lại có tin đồn như vậy. Sau đó, em hỏi rõ người yêu em vì em không nghĩ mẹ và chị dâu của anh ấy lại đi nói linh tinh như vậy. Người yêu em có nói là mẹ và chị dâu không bao giờ làm như vậy, bé T. cũng k bao giờ làm vậy đâu, anh tin bé T. Và người yêu em đổ cho em A. là dựng chuyện. Nhưng em có nói, em A. đâu có lí do gì để dựng chuyện. Vì bé T. kể vs em A. nên em A. mới nói với em để em nếu có hư như vậy thì cư xử lại cho đúng. Lúc đó em thật sự uất ức, người yêu em không tin em, một mực bảo vệ bé T. . Lúc đó em khóc rất nhiều, khóc vì người yêu k tin tưởng mình, cũng k giải quyết cho mình, để mình oan ức. Khóc vì không biết là bé T. dựng chuyện hay thật sự là mẹ và chị dâu của anh không thích em đến mức như vậy. Em không biết phải giải quyết như thế nào. Chuyện xảy ra đầu năm nay, đến bây giờ vì dịch nên em và người yêu k gặp đc nhau nhưng đến bây giờ em vẫn chưa nhận được câu xin lỗi từ người yêu và cũng như không thấy anh ấy giải quyết ntn. Chỉ để mỗi mình em uất ức