Chào mọi người, mọi người gỡ rối cho mình case này với, hiện mình đang rất buồn và chán nản chưa biết phải thế nào

Bọn mình yêu nhau đc 1 năm, cả 2 đều ở HN, cũng đã bàn tính đến chuyện cưới xin, định là tháng 2 năm tới sẽ cưới. Bọn mình cũng đã mua nhẫn cưới, chụp ảnh cưới và lên kế hoạch chuẩn bị hết cả rồi, Nhưng vấn đề là nhà trai đi xem ngày , đi xem 2 nơi đều nói tử vi của mình xấu, 2 đứa lấy nhau sau sẽ sống không hạnh phúc, con cái thì ốm yêu. Thế nên gia đình nhà trai quay ra phản đối. Rồi vin vào việc mình năm nay đã nhiều tuổi ( mình sn 83, ny mình sinh năm 81) sẽ khó khăn trong việc sinh con và nuôi dạy con cái sau này. Lúc đầu thì ny mình cũng lung lay trước phản đối của gia đình nhưng 2,3 ngày sau thì bọn mình lại quay lại. . Được vui vẻ yên ổn 3 tháng thì gia đình nhà trai vẫn phản đối kịch liệt, không những bố mẹ mà còn anh chị, cô chú bác anh em họ hàng ai cũng phản đối mình ( dù chưa ai trong họ hàng gặp mnh chỉ nghe kể nhưng chê tuổi mình nhiều tuổi, thấp bé ( cao 1m50) , chỉ làm cty tư nhân . Ny mình kêu bây giờ không khí trong nhà rất căng thẳng và ny mình rất mệt mỏi và chán nản. Gia đình đã tuyên bố sẽ từ mặt nếu như vẫn muốn lấy mình. Bây giờ ny mình đi đâu làm gì cũng bị mọi người bố mẹ, các bác kiểm soát gọi điện gắt gao. Dù ny không nói là chia tay nhưng đã 5 ngày nay không liên lạc gì với mình nữa. Mình gọi điện cũng không nghe máy, nhắn tin không trả lời. Mọi người cho mình lời khuyên với, Mình đang không biết phải phải làm thế nào . Chia tay thì buồn lắm, 2 đứa chuẩn bị hết cả rồi, ny mình thì đang như thế nếu tiếp tục thì ko biết phải tiếp tục chiến đâu thế nào nữa. Mấy hôm nay mình đã không ăn không ngủ được :((